एक अनोखी प्रेमकहाणी : मुलाने मुलगी बनून तर मुलीने मुलगा बनून केले एकमेकांशी लग्न, कारण विचारल्यावर मुलगी म्हणाली – पडून राहून आनंद घेण्यापेक्षा मला करायला जास्त आवडते..

Entertenment Latest update News

जेव्हा लग्नाचा प्रश्न येतो तेव्हा बहुतेक लोकांना ते थाटामाटात साजरे करायचे असते. त्या दिवशी दुपारी चेन्नईत झालेल्या लग्नात अनेक आकर्षण होते. सर्व प्रथम, कोणतीही तयारी आणि दिखावा न करता ते केले गेले. दुसरी खास गोष्ट म्हणजे हे लग्न विधीशिवाय पार पडले.

प्रितिशाने बीबीसीला सांगितले की, माझा जन्म मुलगा म्हणून झाला आहे. पण जेव्हा मी 14 वर्षांची झालो तेव्हा मला वाटले की माझ्यात काहीतरी मुलगी आहे. ‘स्वाभिमान विवाह’, हे विधीविना लग्नाला दिलेले नाव आहे. बुद्धिवादी पेरियार यांनी ही परंपरा सुरू केली.

हे अशा लोकांसाठी आहे ज्यांना कोणत्याही जाती किंवा धार्मिक रितीरिवाजांनुसार लग्न करायचे नाही. सहा वर्षांपूर्वी प्रितीशा आणि प्रेम यांची फेसबुकवर मैत्री झाली. त्यांच्या मैत्रीचे नंतर प्रेमात रुपांतर झाले. तामिळनाडूमधील तिरुनेलवेली येथील कल्याणीपुरम गावात 1988 मध्ये जन्मलेली प्रीतिषा तिच्या आई-वडिलांची तिसरी अपत्य आहे. शालेय जीवनात प्रितिशाला रंगमंचावर नाटकांमध्ये भाग घ्यायला आवडायचा आणि आज ती एक व्यावसायिक रंगमंच कलाकार आणि अभिनय प्रशिक्षक आहे.

प्रितिषा सांगते, २००४ किंवा २००५ मध्ये मी माझ्या नातेवाईकाला भेटण्यासाठी पाँडेचेरीला गेले होते, तेव्हा मला सुधा नावाच्या एका ट्रान्सजेंडरला भेटले. त्याच्या माध्यमातून मला कुड्डालोरमधील पुंगोडीची माहिती मिळाली. पूंगोदिअम्मा (पुंगोडी पूंगोडीला आई म्हणून संबोधतात म्हणून पुंगोडी अम्मा) आणि तमिळनाडूतील काही इतर ट्रान्सजेंडर पुण्यात भाड्याच्या घरात राहत होते. त्यांना समजले की त्या घरात राहणारे बहुतेक ट्रान्सजेंडर एकतर भीक मागतात किंवा त्यांच्या उदरनिर्वाहासाठी वेश्याव्यवसायात गुंतलेले होते. प्रितिशाला असे काही करायचे नव्हते.

सुधाच्या सल्ल्याने त्याने ट्रेनमध्ये की चेन आणि मोबाईल विकायला सुरुवात केली. अनेक ट्रान्सजेंडर्सने जोरदार आक्षेप घेतला की ते भीक मागतात आणि मी वस्तू विकली तर लोक त्यांना प्रश्न विचारतील. लोकल ट्रेनमध्ये वस्तू विकण्यावर बंदी असतानाही तिने एक छोटासा व्यवसाय सुरू केला. यामुळे आम्हाला दररोज 300-400 रुपये मिळू शकले. वयाच्या 17 व्या वर्षी त्यांनी स्वतःच्या पैशातून लिंग बदलाची शस्त्रक्रिया केली.

प्रितिशाने सांगितले की, तिच्या कुटुंबाने तिला त्या शस्त्रक्रियेनंतर स्वीकारले आणि आता ती तिच्या कुटुंबाच्या संपर्कात आहे. नंतर ती दिल्लीतील एका ट्रान्सजेंडर आर्ट क्लबमध्ये सामील झाली आणि राष्ट्रीय राजधानीत आणि आसपास अभिनय करू लागली.

तीन-चार वर्षांनी ती चेन्नईला परतली. प्रीतिषा सांगते, जेव्हा मी चेन्नईमध्ये अभिनय करायला सुरुवात केली तेव्हा मी मणिकुट्टी आणि जेयरमन यांना भेटले. त्याच्याशी असलेल्या मैत्रीमुळे माझा अभिनय बहरला. त्यांच्या मदतीने आज मी पूर्णवेळ कलाकार आहे आणि अभिनयही शिकवतो.

प्रेम कुमारन यांचा जन्म 1991 मध्ये तामिळनाडूच्या इरोड जिल्ह्यात मुलगी म्हणून झाला. त्याचे बालपण सामान्य असले तरी, जेव्हा तो पौगंडावस्थेत पोहोचला तेव्हा त्याला असे वाटले की आपल्या स्त्री शरीरात पुरुष आत्मा आहे. हे त्याने आईला सांगितल्यावर तिने ते नाकारले.

त्याच्या आईवडिलांना वाटले की त्याची समज काळाबरोबर बदलेल. प्रेमने मुलगी म्हणून कॉलेजमध्ये प्रवेश घेतला. कॉलेजच्या दिवसांत तो एका अपघातात जखमी झाला आणि पुढील शिक्षण सोडावे लागले. 2012 मध्ये प्रेम चेन्नईला लिंग बदलाच्या ऑपरेशनची माहिती घेण्यासाठी आला होता. तो प्रितिशा आणि तिच्या मैत्रिणींसोबत राहिला. या दोघांची ही पहिली भेट होती आणि नंतर दोघे चांगले मित्र बनले. त्यादरम्यान तो दोन-तीन दिवस प्रितिशाकडे राहिला.

त्या काळातच त्याने आपल्याला माणूस व्हायचे आहे असे ठरवले आणि प्रितिशाला त्याची इच्छा सांगितली. त्याने प्रेमला त्याला सोयीस्कर वाटणारे लिंग स्वीकारण्यास प्रोत्साहित केले. दोघेही सोशल मीडियाच्या माध्यमातून एकमेकांशी जोडलेले राहिले आणि अधूनमधून भेटत राहिले. प्रेमने त्याच्या ट्रान्सजेंडर मित्रांना लिंग बदलाच्या शस्त्रक्रियेबद्दल विचारले. प्रेमने बीबीसीला सांगितले की, 2016 मध्ये त्याने चेन्नईमध्ये एका हितचिंतकाच्या मदतीने लिंग बदलाची शस्त्रक्रिया केली. त्याच्या घरच्यांना याची माहिती नव्हती.

चेन्नईमध्ये कामाच्या थांबादरम्यान, प्रेम आणि प्रितीशा त्यांच्या प्रेमातील अपयश सामायिक करतात. एके दिवशी प्रितिशाने प्रेमला अनपेक्षित प्रश्न विचारला, “आम्ही दोघे एकाच कारणासाठी प्रेमात अयशस्वी झालो आहोत, आपण एकत्र राहू शकतो का?”

प्रेम आश्चर्यचकित झाला असला तरी लगेचच ऑफर स्वीकारतो आणि त्यांची मैत्री प्रेमात फुलते. त्याच्या जातीबाहेर लग्न केल्यामुळे त्याच्या नातेवाईकांकडून त्याच्या कुटुंबाला बहिष्कृत केले जाण्याची भीती प्रेमने व्यक्त केली. गंमत म्हणजे, तो त्याच शहराचा रहिवासी आहे जिथे जातिवादविरोधी ईव्ही रामास्वामी यांचा जन्म झाला.

दोघेही चेन्नई येथील पेरियार आत्मा सन्मान शादी केंद्रात पोहोचले. हे केंद्र पेरियारच्या मार्गाने लोकांना लग्न करण्यासाठी मदत करते. जागतिक महिला दिनाच्या दिवशी दोघांनी काही साक्षीदारांच्या उपस्थितीत लग्न केले. दोघांनीही आयुष्यभर एकमेकांसोबत राहण्याची शपथ घेतली. मंगळसूत्र बांधण्यासारखी कोणतीही प्रथा त्यांनी पाळली नाही. प्रितिषा म्हणते, “काही लोक आमचा छळ करतात. माझे शेजारी आम्हाला तेथून निघून जाण्यास सांगतात. तथापि, आमचे घरमालक आम्हाला समजून घेतात आणि

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *