असं गाव जिथे सखा बापच करतो मुलीशी लग्न, आणि लग्नानंतर पहिल्याच रात्री बनवतो तिच्यासोबत,  पहा या गावातील विचित्र परंपरा… 

Entertenment Latest update News

जगातील सर्वात धोकादायक जमाती: जगभरात अनेक प्रकारच्या जमाती आढळतात. या जमाती त्यांच्या अनोख्या आणि विचित्र परंपरा, जीवनशैली आणि खाण्याच्या सवयींसाठी ओळखल्या जातात ज्या सामान्य माणसांपेक्षा अगदी वेगळ्या आहेत. त्यांच्या परंपरा इतक्या विचित्र आहेत की कधीकधी त्यांच्यावर विश्वास ठेवणे कठीण जाते.

या एपिसोडमध्ये आज आम्ही तुम्हाला बांगलादेशमध्ये राहणाऱ्या एका जमातीबद्दल सांगणार आहोत, तिची विचित्र प्रथा जाणून तुम्हाला आश्चर्य वाटेल. या जमातीचे लोक शतकानुशतके अशा वाईट प्रथेचे पालन करत आहेत, ज्याबद्दल जाणून तुम्ही देखील आश्चर्यचकित व्हाल. हे खरोखरच आश्चर्यकारक आहे. खरे तर या जमातीतील पुरुष जे मुलीला लहानपणापासूनच वडिलांप्रमाणे वाढवतात, ती तरुण होताच तिचा नवरा बनतात. होय, हे विचित्र वाटेल पण हे खरे आहे.

ही एक विचित्र परंपरा आहे
ही जमात बांगलादेशात आढळते, ज्याचे नाव मंडी आहे. या जमातीतील लोक विचित्र परंपरा पाळतात. इथे जेव्हा एखादा पुरुष तरुण वयात एखाद्या विधवा स्त्रीशी लग्न करतो तेव्हाच भविष्यात तो पुरुष त्या स्त्रीच्या मुलीशीच लग्न करायचा हे ठरवले जाते. यामध्ये पहिल्या लग्नातील स्त्रीच्या मुलीचा बळी दिला जातो.

मुलगी ज्याला लहानपणापासून आपला बाप मानते, ती तरुण झाल्यावर तिचा नवरा बनते. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की ही प्रथा आजची नाही, तर ही वाईट प्रथा शतकानुशतके पाळली जात आहे. मात्र, या दुष्ट प्रथेमध्ये वडील सावत्र बाप असणे आवश्यक आहे. वास्तविक पिता कधीही या प्रथेचा भाग बनत नाही.

सावत्र बापाच्या मुलीशी लग्न केले
ही दुष्ट प्रथा जेव्हा एखादी स्त्री तरुण वयात विधवा होऊन मुलीची आई होते तेव्हा केली जाते. अशा परिस्थितीत, दुसरा पुरुष तिच्याशी या अटीवर विवाह करतो की तो नंतर पहिल्या लग्नाच्या मुलीशी लग्न करेल.

या दुष्ट प्रथेबद्दल, या जमातीतील लोकांचा असा विश्वास आहे की एक तरुण पती आपली पत्नी आणि मुलगी दोघांचेही दीर्घकाळ संरक्षण करू शकतो. या परंपरेमुळे मंडी जमातीतील अनेक मुलींचे जीवन नरक बनले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *