साऊथच्या या कॉमेडियनचा विक्रम मोडणे कोणत्याही हिरोच्याही अंगलट नाही, एका तासाची फी लाखात आहे लाखांत, पहा त्यांचे फॅमिली फोटो 

Bollywood Entertenment Latest update

साऊथचा कॉमेडी स्टार ब्रह्मानंदम यांचा आज वाढदिवस आहे. ब्रह्मानंदम यांचा जन्म 1 फेब्रुवारी 1965 रोजी आंध्र प्रदेशातील गुंटूर येथे झाला. ब्रह्मानंदम आज ६६व्या क्रमांकावर आहेत पण तरीही ते चित्रपटांमध्ये काम करतात.

त्यांचे नाव केवळ गिनीज बुक ऑफ वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये नोंदवलेले नाही, तर सर्वाधिक चित्रपट करणारा तो एकमेव अभिनेता आहे. त्याचे सर्व चाहते त्याला आज वाढदिवसाच्या शुभेच्छा देत आहेत. तो त्याच्या जबरदस्त कॉमिक टायमिंगने लोकांच्या हृदयावर अमिट छाप सोडतो.

प्रोफेसर ब्रह्मानंदम
ब्रह्मानंदम यांची लोकप्रियता इतकी आहे की त्यांचे अनेक चित्रपट दररोज टीव्हीवर दाखवले जातात. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की, चित्रपटांमध्ये येण्यापूर्वी ते प्राध्यापक होते आणि ते एका खासगी महाविद्यालयात शिकवायचे, पण शिकवत असताना त्यांना हळूहळू अभिनयाची आवड निर्माण झाली आणि ते चित्रपटांकडे वळले. येथून त्यांचा अनोखा प्रवास सुरू झाला.

ब्रह्मानंदम हे प्रत्येक दिग्दर्शकाची पहिली पसंती
ब्रह्मानंदम यांची लोकप्रियता एवढी आहे की, साऊथच्या प्रत्येक दिग्दर्शकाला त्यांना आपल्या चित्रपटात घ्यायचे असते. 1990 ते 2005 दरम्यान प्रत्येक चित्रपटासाठी ब्रह्मानंदम यांची पहिली पसंती होती. नायकाच्या मित्राची भूमिका असो किंवा चित्रपटातील सहाय्यक भूमिका असो, या सर्वांनी ब्रह्मानंदमला चित्रपटात घेतले आणि अशा प्रकारे ब्रह्मानंदम यांनी 1990 ते 2005 दरम्यान आलेल्या जवळपास प्रत्येक चित्रपटात काम केले.

अनेक पुरस्कारांनी सन्मानित
ब्रह्मानंदम प्रामुख्याने तेलुगू चित्रपटांमध्ये काम करतात. त्यांनी हिंदी, तामिळ आणि कन्नड चित्रपटांमध्येही काम केले आहे. जिवंत कलाकारांमध्ये सर्वाधिक चित्रपट केल्याबद्दल त्यांचे नाव गिनीज बुक ऑफ वर्ल्ड रेकॉर्डमध्ये नोंदवले गेले आहे. पाच नंदी पुरस्कारांव्यतिरिक्त, त्याच्या नावावर इतर अनेक पुरस्कार आहेत. भारतीय चित्रपटसृष्टीतील योगदानाबद्दल त्यांना 2009 मध्ये पद्मश्री पुरस्काराने सन्मानित करण्यात आले आहे. ब्रह्मानंदम म्हणतात की त्यांचा जन्म लोकांना हसवण्यासाठीच झाला होता.

ब्रह्मानंदम चित्रपटांसाठी भरमसाठ फी घेतात
ब्रह्मानंदम यांनी ‘चंताबाई’ नावाच्या चित्रपटात छोटी भूमिका केली आणि या चित्रपटाने ब्रह्मानंदम यांच्या चित्रपट कारकिर्दीची सुरुवात केली. ब्रह्मानंदम यांनी आतापर्यंत 1000 हून अधिक चित्रपट केले आहेत. यासाठी ते भरमसाठ फी देखील घेतात. रिपोर्ट्सवर विश्वास ठेवला तर काही तासांच्या शूटिंगसाठी तो 3 लाख रुपये आकारतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *