नाशिकमध्ये २८ वर्षीय या महिलेने उचललं मोठं पाऊल, संपवलं स्वतःच जीवन – शेवटच्या क्षणी आईला फोन केला, म्हणाली “आई यांना सोडू नको यांनी माझ्या…’

Entertenment Latest update News

विवाहित महिलांच्या मानसिक व शारीरिक छळाच्या घटना आजही समोर येत आहेत. यामध्ये हुंडा, संशय, मानसिक त्रास यामुळे सासरच्या मंडळी विवाहितेचा छळ करतात. त्यामुळे सोन्याच्या रूपातील जग क्षणार्धात शुद्ध होते. अशीच एक दुर्दैवी घटना नाशिकमध्ये घडली असून सासरच्या छळाला कंटाळून एका विवाहितेने आपले जीवन संपवले.

नाशिकच्या पंचवटी परिसरात राहणाऱ्या एका विवाहितेने विष प्राशन करून आत्महत्या केल्याची घटना समोर आली आहे. त्याचवेळी या मॉलीने तिच्या आईला बोलावून ‘माझ्या नीलला न्याय द्या’ असे सांगितले. वडिलोपार्जित मालमत्तेतील हिस्सा न दिल्याने तिचा छळ करण्यात आल्याचे समोर आले असून पतीसह पाच जणांविरुद्ध गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, जळगावच्या शनिपेठ परिसरात राहणारी कोमल सुरेश देवरे हिचा नाशिक येथील रहिवासी अभिजीत राजेंद्र बेळगावकर याच्याशी २०१६ मध्ये विवाह झाला होता. मेनरोड परिसरात बेळगावकर कुटुंब एकत्र राहत होते. पावसाळ्यात या ठिकाणी घराला पाणी गळत असल्याने संपूर्ण कुटुंब हिरावाडीत राहायला गेले. या दोघांच्या दुनियेत आणखी एक पाहुणा आला आहे.

दरम्यान, कुटुंब एकत्र राहत असल्याने कोमल आणि तिची वहिनी मीनाक्षी यांच्यात सतत वाद होत असून दोघी वेगवेगळ्या ठिकाणी जातात. या ठिकाणी नवीन आयुष्य सुरू करत कोमलने स्वतःचे ब्युटी पार्लर सुरू केले आणि जीवनावश्यक वस्तूंची खरेदीही केली. जाउबाई मीनाक्षी यांनी सांगितले की, काही दिवसांनी जुने घर दुरुस्त करण्यात आले.

कोमलने पती अभिजीतलाही तिकडे जा, असे सांगितल्यावर तो म्हणाला की मला तिथे राहायचे नाही, मला ते घरही नको आहे. मात्र कोमलने स्वतः जाऊन सासूला याबाबत विचारले असता सासूने नकार दिला. सासूने नकार दिल्याने कोमलने सासूला सांगितले की, तिचा मुलगा नीलराज याच्या नावावरही जुन्या मालमत्तेवर असून त्यावरून दोघांमध्ये वाद झाला.

यानंतर सासरच्यांनी कोमलचा छळ सुरू केला. त्यामुळे पती अभिजीतनेही तू मालमत्तेत वाटा मागितला तर तुला घटस्फोट देऊन माझे आयुष्य उद्ध्वस्त करीन, अशी धमकी दिली. त्याचवेळी कोमलच्या चारित्र्यावर संशय घेऊन त्याने तिच्यावर अत्याचार करण्यास सुरुवात केली. कोमलने तिची आई मंगलाबाई आणि भाऊ कमलेश देवरे यांना या संपूर्ण घटनेची माहिती दिली. दरम्यान, 27 जानेवारी रोजी रात्री उशिरा कोमलच्या आईला एका अनोळखी नंबरवरून फोन आला.

‘आई -आई माझ्या निल ला न्याय मिळून दे जो’ म्हणत कॉल डिस्कनेक्ट झाला. कोमलचे आई-वडील रात्री ट्रेनने नाशिकला पोहोचले असता, नऊ वाजता डॉक्टरांनी विषबाधेने तिचा मृत्यू झाल्याचे सांगितले. या प्रकरणी सासरच्या मंडळींविरुद्ध आत्महत्येस प्रवृत्त केल्याचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *