स्वर्ग प्रत्यक्षात कसा दिसतो? मृत्यूनंतर पुन्हा जिवंत होऊन आलेल्या महिलेने उलगडले धक्कादायक रहस्य, ऐकून डॉक्टरांच्याही पायाखालची जमीन सरकली..

Latest update News

मृ’त्यू’नं’तर जीवन कसे दिसते: मृत्यूनंतर एखादी व्यक्ती कोठे जाते? देह सोडल्यावर आत्मा कुठे जातो, त्याला या जगाची आठवण येते की नाही? असे अनेक प्रश्न आहेत, जे शतकानुशतके लोकांच्या मनात घोळत आहेत आणि त्यांची योग्य उत्तरे आजपर्यंत सापडलेली नाहीत. तसे, एका महिलेने याबाबतचा तिचा अनुभव शेअर केला असून, ती मृत्यूनंतर परतली असून स्वर्गात 5 वर्षे घालवल्याचा दावा केला आहे.

डॉ.लिंडा क्रेमर यांनी असा अनुभव शेअर केला आहे की लोकांना हसू येईल. ४० वर्षे स्वर्गात राहूनही कोणी परत येऊ शकेल का? क्रॅमरचा दावा आहे की 6 मे 2001 रोजी पहाटे तिचा मृत्यू झाला आणि तिचा स्वर्गाचा प्रवास सुरू झाला. यादरम्यान त्यांना रुग्णालयात नेण्यात आले असले तरी त्यांचा आत्मा स्वर्गात पोहोचला होता.

स्वर्ग कसा दिसतो?
लिंडा क्रेमरच्या म्हणण्यानुसार, मृत्यूच्या केवळ 14 मिनिटांनंतर, तिला एव्हरेस्टपेक्षा उंच मोठे पर्वत दिसले. यूट्यूबवर एनडीई डायरीला दिलेल्या मुलाखतीदरम्यान, क्रॅमर म्हणाली की ती फुलांच्या शेतात उभी होती, जिथून ती माउंट एव्हरेस्टपेक्षा 30 हजार पट उंच पर्वत पाहत होती.

त्यांना आकाशाला भिडणाऱ्या इमारती दिसत होत्या, त्यांच्या तुलनेत दुबईच्या उंच इमारती झोपड्यांसारख्या दिसत होत्या. तिथे एक तलाव देखील होता आणि खूप सुंदर दृश्य दिसत होते. इतकंच नाही तर क्रेमरच्या म्हणण्यानुसार तिथे लोकही उपस्थित होते, ज्यांच्याशी ती बोलत होती.

बाईंचे म्हणणे किती खरे आहे?
क्रेमरचा दावा आहे की त्यांचा संपूर्ण अनुभव तेथे सुमारे 5 वर्षे राहण्यासारखा होता. आता त्यांच्या बोलण्यावर किती विश्वास ठेवायचा हे सांगता येत नाही, पण मृत्यूनंतरच्या जगाचे असे दावे यापूर्वीही केले गेले आहेत.

काहींसाठी ते सकारात्मक आहेत, तर काही त्यांना वेदनादायक आणि नकारात्मक म्हणतात. काहींना धार्मिक श्रद्धेशी संबंधित अनुभवही आहेत. न्यूरोसायंटिफिक रिसर्चच्या मते, असे अनुभव शरीराच्या बिघडलेल्या बहुसंवेदी एकीकरणामुळे होतात, जे मृत्यूच्या भीतीमुळे होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *