एकीकडे मुलीचे सातफेरे आणि सप्तपदी, तर दुसरीकडे घरासमोर ५ मृतदेह आई, बहीण, भाऊ मेल्याचं नवरीला माहीतच नाही, पुढे जे झालं ते ऐकून रडायला लागले सर्वजण..

Entertenment Latest update

धनबाद आग दुर्घटना: धनबाद. स्वाती मंगळवारी रात्री नववधू म्हणून सात फेरे घेत असताना, झारखंडमधील धनबाद येथील आशीर्वाद अपार्टमेंटमध्ये लागलेल्या आगीत तिच्या आई, आजोबा आणि आजीसह तिच्या कुटुंबातील पाच जणांचा मृ’त्यू झाल्याची तिला कल्पना नव्हती.

जोराफाटक येथील आशीर्वाद टॉवरच्या चौथ्या मजल्यावरील फ्लॅटमध्ये नववधू कुटुंबासह राहत होती. याच टॉवरच्या दुसऱ्या मजल्यावर मंगळवारी संध्याकाळी लागलेली आग इतर फ्लॅटमध्येही पसरली आणि त्यात स्वातीची आई, आजोबा, आजी, मावशी आणि चुलत भावासह १४ जणांचा मृत्यू झाला.

मंगळवारी दुपारी चारच्या सुमारास स्वाती घरापासून सुमारे एक किलोमीटर अंतरावर असलेल्या ‘सिद्धी विनायक रिसॉर्ट’ या लग्नासाठी घरून निघाली, तर तिचे वडील सुबोध लाल, तिची आई आणि इतर कुटुंबीय अजूनही फ्लॅटमध्येच होते आणि तयारी करत होते. लग्नात मुक्कामाला होते, मात्र त्यानंतर सायंकाळी ६.१५ च्या सुमारास दुसऱ्या मजल्यावर आग लागली.

कुटुंबातील एका सदस्याने सांगितले की, स्वातीचे वडील आगीतून बचावले, पण तिची आई, आजी-आजोबा आणि कुटुंबातील इतर दोन सदस्य आगीत अडकले. दरम्यान, लग्नाच्या ठिकाणी लग्नाचे विधी सुरू झाले आणि स्वाती तिच्या आई आणि आजी-आजोबांना वारंवार विचारत राहिली, असे तो म्हणाला.

लाल यांचे मित्र मनोज कुमार यांनी सांगितले की, स्वाती यांना या घटनेची माहिती लगेच देण्यात आली नाही. तिच्या वडिलांना नंतर लग्नाच्या ठिकाणी नेण्यात आले, परंतु त्यांना धक्का बसल्यामुळे ते विधीत सहभागी होऊ शकले नाहीत. कुटुंबातील इतर काही सदस्यांनी विधी पार पाडले. पंचावन्न वर्षीय लाल धनबाद शहरातील पुराणा बाजार येथे सौंदर्यप्रसाधनांचे दुकान चालवतात. स्वातीचे लग्न गिरीडीह येथील सौरवशी झाले आहे. तो बंगळुरूमध्ये एका आयटी कंपनीत काम करतो.

धनबादचे वरिष्ठ पोलीस अधीक्षक संजीव कुमार यांनी सांगितले की, सर्व जखमींची प्रकृती धोक्याबाहेर आहे. त्यांनी सांगितले की, प्राथमिक तपासानुसार आग दुसऱ्या मजल्यावरील फ्लॅटमध्ये जळणाऱ्या दिव्यापासून सुरू झाली आणि इतर फ्लॅटमध्ये पसरली.

त्यांनी सांगितले की, धनबादच्या क्रिमिनोलॉजी प्रयोगशाळेचे पथक तपासासाठी येथे पोहोचले. आशीर्वाद टॉवरचे ए आणि बी हे दोन्ही ब्लॉक तपासासाठी सील करण्यात आले आहेत. या संपूर्ण प्रकरणाची कसून चौकशी करण्यात येत असल्याचे त्यांनी सांगितले.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी या घटनेवर शोक व्यक्त केला असून धनबादमधील जाळपोळीत झालेल्या मृत्यूमुळे अतिशय दु:ख झाल्याचे म्हटले आहे. या आगीत ज्यांनी आपल्या प्रियजनांना गमावले त्यांच्यासोबत माझे विचार आहेत. जाळपोळ झालेल्या लोकांसोबत माझी सहानुभूती आहे. अपघातात मृत्युमुखी पडलेल्यांना पंतप्रधान राष्ट्रीय आपत्ती निवारण निधीतून 2 लाख रुपये आणि जखमींना 50 हजार रुपये देण्याची घोषणा त्यांनी केली.

दरम्यान, झारखंडचे मुख्यमंत्री हेमंत सोरेन यांनी बुधवारी ट्विट केले की, राज्य सरकारने धनबादमधील आशीर्वाद अपार्टमेंटमध्ये मृत्यूमुखी पडलेल्या लोकांच्या कुटुंबीयांना 4 लाख रुपयांची भरपाई देण्याचे निर्देश दिले आहेत. याशिवाय अपघातात जखमी झालेल्यांना योग्य उपचार आणि इतर सुविधा देण्याचे निर्देशही जिल्हा प्रशासनाला देण्यात आले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *