चक्क स्त्री नाहीतर पुरुष झालाय प्रेग्नेंट, म्हणाला मला पुरुष बनून क’र’ण्या’पेक्षा स्त्री बनून आनंद घेण्यात जास्त मजा वाटते..म्हणून मी माझं लिं’ग…

Entertenment Latest update News

ट्रान्सजेंडर कपल प्रेग्नंट : माणसांच्याही विचित्र कृती असतात. अशीच एक घटना केरळमधील आहे जिथे प्रत्यारोपणाद्वारे पुरुष प्रथम स्त्री बनतो. यानंतर ती आता गरोदर आहे. मार्च महिन्यातच तो बाळाला जन्म देणार आहे. बाळाच्या जन्मानंतर त्याला ब्रे’स्ट मिल्क बँकेतून दूध पाजण्याचा विचार आहे. हे ट्रान्सजेंडर जोडपे केरळमधील कोझिकोडचे रहिवासी आहे.

सहद आणि जिया पावल हे केरळमधील कोझिकोड येथील ट्रान्सजेंडर जोडपे आहेत. आणि आता ते एक नवीन प्रवास सुरू करण्यासाठी सज्ज झाले आहेत. ट्रान्सजेंडर व्यक्तीने गर्भवती होण्यासाठी तिची संक्रमण प्रक्रिया थांबवली आहे. आता या जोडप्याला मार्चमध्ये त्यांच्या पहिल्या मुलाची अपेक्षा आहे. जियाने सोशल मीडियावर याची घोषणा केली. भारतातील ट्रान्सजेंडर समुदायातील हे पहिले प्रकरण आहे.

कोझिकोडमधील शास्त्रीय नृत्य शिक्षिका जिया म्हणते, “जेव्हा आम्ही तीन वर्षांपूर्वी एकत्र राहू लागलो तेव्हा आम्हाला वाटले की आमचे जीवन इतर ट्रान्सजेंडरपेक्षा वेगळे असावे. बहुसंख्य जोडप्यांना समाज तसेच त्यांच्या कुटुंबाने बहिष्कृत केले आहे. आम्हाला एक मूल हवे होते जेणेकरून आमच्या दिवसांनंतरही या जगात एक व्यक्ती असेल.बहुत विचार आणि विचाराअंती मूल होण्याच्या निर्णयापर्यंत पोहोचल्याचे जियाने सांगितले.

सहाद, 23, आणि जिया, 21 वर्षीय ट्रान्स वुमन, गेल्या तीन वर्षांपासून एकत्र राहत आहेत. तेव्हापासून, दोघांनी त्यांच्या संक्रमण प्रक्रियेचा भाग म्हणून हार्मोन थेरपी घेतली आहे. संक्रमण प्रक्रियेचा एक भाग म्हणून सहदचे स्तन काढून टाकण्यात आल्याचे झिया म्हणाली, पुढील महिन्यात जन्म दिल्यानंतर ती पुरुष होण्याचा प्रवास सुरू ठेवणार आहे. जिया म्हणाली, “ट्रान्स मॅन आणि ट्रान्स वुमन बनण्याचा आमचा प्रवास सुरूच राहील. मी माझे संप्रेरक उपचार सुरू ठेवत आहे. प्रसूतीनंतर सहा महिने किंवा एक वर्षानंतर, सहद देखील ट्रान्स मॅन होण्यासाठी उपचार पुन्हा सुरू करेल.

जिया म्हणते की तिला कोझिकोडच्या शासकीय वैद्यकीय महाविद्यालय रुग्णालयातील डॉक्टरांची मदत मिळाली, जिथे सहाद पुढील महिन्यात बाळाला जन्म देणार आहे. जिया म्हणाली, “सहदने दोन्ही स्तन काढले असल्याने, आम्ही बाळाला वैद्यकीय महाविद्यालयातील ब्रेस्ट मिल्क बँकेतून दूध पाजण्याची आशा करतो,” जिया म्हणाली.

मूळचा तिरुवनंतपुरमचा रहिवासी असलेला सहाद अकाउंटंट म्हणून काम करत होता आणि आता तो रजेवर आहे. सहाद आणि झिया यांनी त्यांच्या ट्रान्सजेंडर ओळखीची जाणीव झाल्यानंतर त्यांच्या लहानपणीच त्यांचे कुटुंब सोडले. हे जोडपे आता कोझिकोडमध्ये राहतात.

 

View this post on Instagram

 

A post shared by Ziya Paval (@paval19)

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *