दोनदा प्रेम, तीन वेळा लग्न, पहिल्या पतीने फो’ड’ला जबडा तर तिसऱ्याने केला ब’ला’त्का’र, अशी होती ‘झीनत अमान’ची खतरनाक रियल स्टोरी, आज कसाबसा काढतेय एक-एक दिवस…

Bollywood Entertenment Latest update

बॉलीवूडची दिग्गज अभिनेत्री झीनत अमान ही तिच्या काळातील सर्वात धाडसी आणि स्पष्टवक्ते अभिनेत्री होती. जिथे तिने आपल्या मादक सौंदर्याने आणि उत्कृष्ट अभिनयाने लोकांची मने जिंकली. त्याच वेळी, ती तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात कधीही आनंदी नव्हती. तो केवळ उत्कृष्ट चित्रपटांसाठीच नाही तर वादग्रस्त वैयक्तिक आयुष्यासाठीही ओळखला जातो.

झीनतने पहिले लग्न अभिनेता संजय खानशी केले होते, पण लवकरच तिचा त्याच्यापासून घ’ट’स्फो’ट झाला होता. जरी या लग्नात झीनतने खूप काही गमावले होते. तिच्या सौंदर्यासोबतच तिचं करिअरही हरवलं होतं. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, झीनत-संजयचे लग्न 1978 मध्ये झाले होते. दोघांनी अगदी गुपचूप लग्न केले. त्या काळात झीनत यशाच्या शिखरावर होती. संजय खान आधीच विवाहित आणि तीन मुलांचा बाप असतानाही झीनतने त्याच्यावर मनापासून प्रेम केले.

संजय खान यांनी केला आरोप : आलम तो होता जिथे झीनतने तिच्या सौंदर्याने संपूर्ण इंडस्ट्रीला वेड लावले होते. तर ती स्वतः संजयची फॅन झाली होती. पण या प्रेमाने त्याला तोडले कारण संजय खान त्याला अनेकदा मारहाण करत असे. मीडिया रिपोर्ट्सवर विश्वास ठेवला तर ही प्रेमकहाणी त्या वेळी पोहोचली जेव्हा संजयने झीनतवर दिग्दर्शकासोबत अफेअर असल्याचा आरोप केला.

ही बाब झीनतला समजली तेव्हा ती लोणावळ्यात शूटिंग करत होती. संजयचे हे वक्तव्य ऐकून ती शूटिंग सोडून मुंबईला परतली. जेव्हा ती मुंबईला पोहोचली तेव्हा तिला समजले की संजय त्याची पहिली पत्नी आणि मित्रांसोबत ताज हॉटेलमध्ये पार्टी करत होता. जीत रागाने तिथे पोहोचला. झीनतला असे पाहून संजय खानसह सगळेच आश्चर्यचकित झाले.

र’क्ता’ने माखलेला झीनतचा तुटलेला जबडा
संजयने झीनतला हॉटेलच्या खोलीत बोलावले जेथे त्याची पहिली पत्नी तेथे आधीच हजर होती. दरम्यान, दोघांमध्ये जोरदार वादावादी सुरू झाली. संजय इतका संतापला की त्याने झीनतला बेदम मारहाण करण्यास सुरुवात केली. खोलीबाहेर ओरडण्याचे आवाजही ऐकू येत होते पण त्यांना वाचवण्यासाठी कोणीही धोका पत्करला नाही.

त्यानंतर हॉटेलच्या कर्मचाऱ्यांनी रक्ताच्या थारोळ्यात पडलेल्या झीनतला रुग्णालयात नेले. उपचारादरम्यान झीनतच्या डोळ्यालाही मोठ्या प्रमाणात जखमा झाल्या असून तिचा जबडाही तुटल्याचे आढळून आले. अपघातानंतर झीनतवर अनेक दिवस रुग्णालयात उपचार सुरू होते.

झीनतचे दुसरे आणि तिसरे लग्न : संजय खानसोबत ब्रेकअप झाल्यानंतर झीनतने अभिनेता आणि निर्माता मजहर खानसोबत पुन्हा लग्न केले आणि त्यांना दोन मुले आहेत. मजहर आता या जगात नाही. मजहरच्या मृत्यूनंतर झीनत अमानने अमान खन्ना उर्फ ​​सरफराज जफर अहसान (अमन खन्ना उर्फ ​​सरफराज जाफर अहसान) सोबत लग्न केले. हे लग्न 2012 मध्ये झाले होते.

सरफराज हा व्यवसायाने रिअल इस्टेट व्यावसायिक होता. या लग्नाचीही खूप चर्चा झाली कारण त्या काळात झीनत ५९ वर्षांची होती तर सरफराज ३३ वर्षांची होती. मात्र, हे लग्नही फार काळ टिकू शकले नाही. हे लग्न मोडताना झीनतने सर्फराजवर बलात्कार आणि फसवणुकीचा आरोप केला. झीनतच्या एफआयआरनंतर सरफराजलाही मुंबई पोलिसांनी अटक केली होती आणि तो अनेक दिवस तुरुंगात होता.

कृपया सांगा की जेव्हा झीनत यशाच्या शिखरावर होती, तेव्हा तिचे नाव अभिनेता देव आनंदसोबतही जोडले गेले होते. मात्र, तो अगोदरच विवाहित आणि दोन मुलांचा बाप होता, त्यामुळे तो उघडपणे हे नाते कधीच स्वीकारू शकला नाही. यानंतर झीनतचे नाव पाकिस्तानी क्रिकेटर इम्रान खानसोबतही जोडले गेले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *