नवऱ्याची फ’सवणूक करून स्वतःच्याच वडिलांच्या प्रेमात पडून दररोज बनवायची शा’री’रिक सं’बंध, पण जेव्हा ती प्रेग्नेंट झाली तेव्हा त्या मुलाला पाहून पायाखालची जमीनच सरकली…

Entertenment Latest update

ऑस्ट्रेलियात राहणारी मुलगी तिच्या वडिलांपासून ग’र्भवती झाली, अनुवांशिक समस्येमुळे मुलाचा मृ’त्यू झाला. आपल्या समाजात नातेसंबंध खूप महत्त्वाची भूमिका बजावतात. पण काही पडलेल्या माणसांमुळे लोकांचा नात्यांवरचा विश्वास उडतो. वडील आणि मुलीचे नाते हे तीर्थक्षेत्रासारखे पवित्र असते.

पण काही लोकांनी हे नातेही बिघडवले आहे. एका बापाचे स्वतःच्या मुलीसोबत अफेअर असून तिच्याशी शा’री’रि’क सं’बं’ध ठेवल्याची घटना समोर आली आहे. नंतर तो माणूस आपल्या पत्नीला सांगतो की ते “आतापर्यंतचे सर्वोत्तम शा’री’रिक सं’बं’ध” होते.

जॉन ड्यूजने त्याची मुलगी जेनीसोबत जास्त वेळ घालवला नाही, जेव्हा ती मोठी होत होती. पण 2000 मध्ये, जेव्हा जेनी तिचे वडील आणि त्याची पत्नी डोरोथी यांना दक्षिण ऑस्ट्रेलियातील पोर्ट पिरी येथे त्यांच्या घरी भेटायला गेली तेव्हा ती 31 वर्षांची होती, विवाहित आणि दोन मुलांची आई होती. वडील आणि मुलीचे नंतर क्रू’र’पणे अपमानास्पद सं’बं’ध निर्माण झाले.

जेनीने कबूल केले की, ‘मी तेथे काही दिवस राहिल्यानंतर माझ्या भावना बदलत असल्याचे माझ्या लक्षात येऊ लागले. मी त्याला एक माणूस म्हणून, एक व्यक्ती म्हणून, माझ्यावर प्रेम करणारी व्यक्ती म्हणून पाहत होतो. माझी काळजी घेत होती. जणू काही तो माझ्याकडे बघत होता आणि म्हणत होता ‘अरे, ते काही वाईट नाही.’

जॉनची माजी पत्नी डोरोथीने नंतर ऑस्ट्रेलियन असोसिएटेड प्रेसला सांगितले की, ‘त्याने मला सांगितले की तो आतापर्यंत केलेला सर्वोत्तम सेक्स आहे. जर पश्चात्ताप वाटत नसेल, तर मला काय माहित नाही. हे माझे दुसरे लग्न होते, आणि तुम्हाला असे वाटते की… तुमचे स्वतःबद्दल खूप वाईट मत आहे.’ पण जॉन आणि जेनी यांना विश्वास बसत नाही की त्यांनी काही चुकीचे केले आहे. जेनी म्हणाली, ‘सर्वात महत्वाची गोष्ट म्हणजे लोकांना लक्षात ठेवणे. आम्ही एकमेकांचे नुकसान करत नाही.

2008 मध्ये को’र्टा’ने कायद्याचे उल्लंघन केल्याचा निर्णय दिल्यानंतर या जोडप्याला वेगळे होण्यास भाग पाडले गेले होते, जॉन आणि जेनी दोघांनाही अनाचाराच्या दोन गुन्ह्यांसाठी दोषी ठरविण्यात आले होते. त्यांना एकत्र दोन मुले होती, परंतु त्यांच्यापैकी एकाचा जन्मानंतर काही दिवसांनी हृ’द’य’वि’काराच्या तीव्र विकृतीमुळे मृ’त्यू झाला.

दुसरे मूल एक मुलगी आहे, जी किशोरवयात आहे आणि तिच्या पालकांच्या जवळच्या अनुवांशिक सं’बं’धांमुळे तिला कोणतेही दुष्परिणाम होत नाहीत. वडील आणि मुलगी यांच्यातील अनैसर्गिक लैं’गि’क आकर्षणाला अनुवांशिक लैं’गि’क आ’क’र्षण (GSA) म्हणून ओळखल्या जाणार्‍या घटनेवर दोष देण्यात आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *