रात्री शेतपंप बंद करण्यासाठी म्हणून गेलेली ‘शिवानी’ परत आलीच नाही म्हणून घरच्यांनी सगळीकडे शोधली पण सापडली नाही, जेव्हा सकाळी विहिरीत जाऊन पाहिलं, तेव्हा त्यांना त्यात जे दिसलं ते पाहून रडायला लागले तिचे आई वडील…

Entertenment Latest update

पुणे जिल्ह्यातील आंबेगाव तालुक्यातील कळंबा येथील गणेशवाडी शिवरा येथे १९ वर्षीय शुभांगी संजय भालेराव हिचा मृ’त’देह विहिरीत आढळून आला. शेतपंप बंद करण्यासाठी गेलेल्या शुभांगीचा गावातच मृ’त्यू झाला.

मिळालेल्या माहितीनुसार, गणेशवाडी येथील शेतकरी संजय खंडू भालेराव यांच्या पत्नी सोमवारी सकाळी त्यांच्या एका नातेवाईकाच्या दशक्रिया विधीसाठी निरगुडसर येथे गेल्या होत्या. मुलगी शुभांगी ही सकाळी 9.30 वाजता बबन कोंडाजी भालेराव यांच्या लोकसहभागाच्या विहिरीवर शेतपंपाचे वाहणारे पाणी बंद करण्यासाठी गेली. त्यानंतर वडील संजय भालेराव काही कामानिमित्त गणेश वाडीत गेले.

सकाळी साडेअकरा वाजूनही शुभांगी घरी आली नाही, तेव्हा ती मंचर येथील अकादमीत पोलिस प्री-ट्रेनिंगसाठी गेली असावी, असा समज झाला. तिचा भाऊ शुभम याने गावातील स्वप्नील खंडागळे यांना बोलावून शुभांगी अकादमीत आली का? याबाबत स्वप्नीलला विचारले असता.

ती आज आलीच नाही, असा विचार करून मेहुण्याच्या घरी गेली असावी, बराच वेळ वाट पाहूनही ती घरी आली नाही, असे स्वप्नीलने सांगितले. त्यामुळे त्याने आजूबाजूला शोध घेतला. त्यानंतर स्वप्नील खंडागळे व शुभमचा लहान भाऊ शुभम यांनी विहिरीवर जाऊन विहीर पाहिली असता विहिरीत भरपूर पाणी असल्याने त्यांचा शोध लागला नाही.

शेवटी जेव्हा त्याने घसा सोडला तेव्हा त्याला त्याच्या घशात काहीतरी जड वाटले आणि ते खोलवर जाऊ दिले. दरम्यान, शुभांगीचे कपडे पडू लागले. त्यानंतर स्थानिक ग्रामस्थांनी शुभांगीला विहिरीतून बाहेर काढले असता तिचा मृतदेह आढळून आला. मात्र, गावकऱ्यांनी सांगितले की, तिच्या चेहऱ्यावर, कानामागील, मानेजवळ आणि हातावर लवचिक पट्ट्या तुटल्या होत्या.

बहुधा ती कृषी पंप बंद करण्यासाठी विहिरीजवळ असताना अचानक बिबट्याने तिच्यावर मागून हल्ला करून तिला जखमी केले. जीव वाचवण्यासाठी ती विहिरीत पडली असावी किंवा विजेचा धक्का लागून ती विहिरीत पडली असावी, असा स्थानिक ग्रामस्थांचा कयास आहे.

बिबट्याच्या हल्ल्यामुळे हा मृत्यू झाला असावा, अशी भीती स्थानिक ग्रामस्थांनी व्यक्त केली आहे, मात्र वनविभागाने अद्याप बिबट्याच्या हल्ल्याला दुजोरा दिलेला नाही. शवविच्छेदन अहवाल आल्यानंतरच मृ’त्यू बिबट्याच्या हल्ल्यामुळे झाला की आणखी काही कारण आहे, हे स्पष्ट होईल.

मंचर पोलीस ठाण्याचे पोलीस निरीक्षक यांनी घटनास्थळाची पाहणी केली असून शुभांगी भालेराव यांचा मृतदेह सायंकाळी 6 वाजता पोस्टमॉर्टमसाठी पुण्याच्या ससून रुग्णालयात पाठवण्यात आला आहे. शवविच्छेदन अहवाल प्राप्त होताच अहवालानुसार पुढील का’य’दे’शी’र कारवाई केली जाईल. तोपर्यंत ही घटना नेमकी कशी घडली, घटना नेमकी कशामुळे घडली याचा अंदाज बांधणे कठीण आहे. पोलीस सूत्रांनी ही माहिती दिली.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *