चित्रपटात रोल देण्याच्या बदल्यात या अभिनेत्रीला दिग्दर्शकासोबत झोपण्याची आली होती ऑफर, म्हणाला – माझ्यासोबत रात्र घा’ल’वून सं-बंध ठेव मी तुला दररोज…’

Bollywood Entertenment Latest update

मागील काही दिवसात कास्टींग काऊचचा मुद्दा फार गाजत आहे. केवळ बॉलिवूड सेलेब्रिटी नव्हे तर सामान्य कलाकारांपासून ते राजकारणी महिलांपर्यंत सगळ्यांनाच कास्टींग काऊचला तोंड द्यावे लागत आहे. याबद्दल अनेक अभिनेत्रींनी आपले अनुभव देखील शेअर केले आहेत.

कास्टींग काऊचचे हे वादळ कधी संपणार? अभिनय क्षेत्रातील नवोदित कलाकारांना संधी हवी असते मात्र त्यासाठी कास्टींग काऊच जर होत असेल तर नवोदित अभिनेत्रींनी त्याला का तोंड द्यावं?

कास्टींग काऊच म्हणजे काय? कास्टींग काऊच म्हणजे एखाद्या चित्रपटात अभिनय करण्यासाठी अभिनेत्रीकडे निर्माता किंवा दिग्दर्शकाने शारीरिक संबंधाची मागणी करणे किंवा अभिनेत्रीसोबत वाईट वर्तवणूक करणे याला कास्टींग काऊच म्हणतात.

पण आपल्याला माहित असेल की जगातील सर्वात मोठा चित्रपट उद्योग म्हणून ओळखले जाणारे बॉलीवूड आपल्या कास्टिंग काउच आणि संबंधित वादांमुळे तितकाच चर्चेत असतो. आपणास सांगू इच्छितो की कास्टिंग काउच बर्‍याच अभिनेत्रींना यश मिळविण्यापासून रोखते.

पण आज आम्ही तुम्हाला या बॉलिवूडची एक बाजू दाखवणार आहोत ज्याची तुम्हाला कदाचित माहिती नसेल. आज आम्ही तुम्हाला त्या लोकप्रिय अभिनेत्रींविषयी सांगत आहोत ज्यांना करिअरच्या उंचावर जाण्यासाठी फिल्ममेकर किंवा दिग्दर्शकासोबत झोपावे लागले होते.

यापैकी काही अभिनेत्रींनी त्याला विरोध देखील केला पण ज्यांना प्रतिकार करता आला नाही त्यांना यासाठी त्याग करावा लागला. चला तर मग जाणून घेऊया की कोणत्या अभिनेत्री आहेत ज्यांना दिग्दर्शक आणि निर्मात्यांसह झोपायला भाग पाडले गेले होते?

कंगना रनौत: – कंगनाला बॉलिवूड इंडस्ट्रीची राणी म्हणतात. बॉलिवूडमध्ये पाय ठेवल्यापासून तिने अनेक बडे आणि सुपरहिट चित्रपट दिले आहेत. आपल्या बोलण्यातून ओळखल्या जाणार्‍या अभिनेत्री कंगना रनौतने एका मुलाखतीत खुलासा केला होता की करियरच्या सुरुवातीला कास्टिंग काउच नाकारल्यामुळे तिला बर्‍याच चित्रपटातून वगळण्यात आलं होतं.

कल्की कोचेलिन: – बॉलिवूडमध्ये प्रवेश करण्यासाठी चित्रपट निर्मात्यांसोबत काम करणार्‍या कल्कीने इमरान हाश्मी आणि जिंदगी ना मिलेगी दोबारामध्येही काम केले आहे. पण जेव्हा तिने इंडस्ट्रीमध्ये आपला ठसा उमटवला आणि प्रेक्षकांच्या मनात एक वेगळी छाप सोडली, तेव्हा तिने या गोष्टीला स्पष्ट नकार दिला होता.

ममता कुलकर्णी: – १२ वर्ष चित्रपटसृष्टीत काम केल्यानंतर अभिनेत्री ममता कुलकर्णी ड्रग माफिया विकी गोस्वामीशी रमली आणि तिचे करिअर त्वरित संपले. सलमान आणि शाहरुख खानचा सुपरहिट फिल्म करण अर्जुन या अभिनेत्रीने एका मुलाखती दरम्यान राजकुमार संतोषीसोबत तिला लैं-गिक संबंध ठेवण्यास भाग पाडल्याचा आरोप केला होता.

टिस्का चोप्रा: – टिस्का चोप्राने तारे जमीन पर और दिल दिल बच्चो जी यासारख्या हिट चित्रपटात काम केले आहे. एका मुलाखतीदरम्यान टिस्काने हा खुलासा केला की कास्टिंग काऊच बॉलीवूडचे खरे सत्य असल्याचे म्हटले जाते. अभिनेत्री आणि चित्रपट निर्माता यांच्यात हा एक गुप्त करार असल्याचेही तिने म्हटले होते.

शर्लिन चोप्रा: – आपल्या बोल्ड आणि मादक शैलीसाठी प्रसिद्ध असलेल्या अभिनेत्री शर्लिन चोप्रानेही कास्टिंग काउच वास्तविक असल्याचे सांगितले आहे. एका मुलाखती दरम्यान तिने निर्मात्यांकडे पैशासाठी आपण झोपलो होते असे सांगितले होते.

सनी लिओनी: – बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करणारी अभिनेत्री सनी लिओनी म्हणाली की, एका चित्रपट दिग्दर्शकाने तिला फिल्ममेकिंगमध्ये काम करण्याऐवजी त्याच्याबरोबर झोपायला सांगितले होते. पण सनीने ही गोष्ट नाकारली होती.

पायल रोहतगी: – पायल रोहतगी हिच्या वक्तव्याने पुन्हा एकदा चित्रपटसृष्टीत अनेक प्रश्न उपस्थित झाले आहेत. दिग्दर्शक दिबाकर बॅनर्जी यांच्यावर गैरवर्तन आणि त्याने अयोग्यपणे स्पर्श केल्याचा आरोप त्याच्यावर होता. परंतु दिबाकर आणि त्याचा मित्र अनुराग कश्यप यांनी या अभिनेत्रीवरील सर्व आरोप फेटाळून लावले आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *