‘डिंपल कपाडिया’ पेक्षा जास्त देखणी होती तिची बहिण ‘सिंपल’, वयाच्या 18 व्या वर्षी ‘राजेश खन्नासोबत’ पदार्पण करून दिला होता असा सिन…

Bollywood Entertenment

डिंपल कपाडियाची धाकटी बहीण सिंपल कपाडिया खूप सुंदर होती. वयाच्या १८ व्या वर्षी त्यांनी चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले. या चित्रपटात त्यांचा जिजू म्हणजेच राजेश खन्ना त्यांचा नायक होता. डिंपल कपाडिया ही तिच्या काळातील टॉप अभिनेत्रींमध्ये गणली जात होती. तिचा पहिलाच चित्रपट ‘बॉबी’ सुपरहिट झाला होता.

आणि या चित्रपटाने ती रातोरात स्टार झाली. नंतर तिने आघाडीवर असलेले अभिनेते राजेश खन्ना यांच्याशी लग्न केले. त्यांना ट्विंकल आणि रिंकी खन्ना या दोन मुली झाल्या होत्या. आज अक्षय कुमार हा त्यांचा जावई आहे. या सगळ्यात त्यांची धाकटी बहीण सिंपल कपाडियाबद्दल लोकांना फारसे माहिती नाही. त्याची बहीण सिंपल कपाडिया देखील खूप सुंदर होती.

वयाच्या १८ व्या वर्षी त्यांनी चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले.त्यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये काम केले, त्यानंतर त्यांनी कॉस्च्युम डिझायनर म्हणून काम करण्यास सुरुवात केली. सिंपलने अगदी कमी वयात जग सोडले. सिंपल कपाडिया यांनी वयाच्या ५१ व्या वर्षी जगाचा निरोप घेतला. सिंपल कपाडिया यांचा जन्म १५ ऑगस्ट १९५८ रोजी मुंबईत झाला.

वयाच्या 18 व्या वर्षी तिने 1977 मध्ये तिचा जिजू राजेश खन्ना यांच्यासोबत ‘अनुरोध’ चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले. तिने जितेंद्रसोबत ‘शका’ आणि ‘चक्रव्यूह’ सारख्या चित्रपटातही काम केले. याशिवाय ती ‘लूटमार’, ‘जाने को दिखना है’, ‘जीवन धारा’, ‘दुल्हा बिकता है’ यांसारख्या चित्रपटांमध्ये सहाय्यक अभिनेत्री म्हणून दिसली. सुमारे दहा वर्षे त्यांनी चित्रपटांमध्ये काम केले.

अभिनय सोडल्यानंतर ती फॅशन डिझायनर बनली. बहिण डिंपल कपाडियाचा चित्रपट ‘इन्साफ’, ‘रुदाली’, ‘रोक सको तो रोक लो’, ‘शहीद’ अशा अनेक चित्रपटांसाठी तिने साधे पोशाख डिझाइन केले होते. सिंपलला ‘रुदाली’साठी राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला. चित्रपटांव्यतिरिक्त, सिंपल कपाडियाने तब्बू, प्रियांका चोप्रा आणि श्रीदेवी यांसारख्या नायिकांसाठीही चित्रपटांमध्ये कपडे डिझाइन केले.

ती टॉप डिझाईन बनली होती, त्याच दरम्यान तिला कॅन्सर झाल्याचे निदान झाले. आणि 2009 मध्ये तिने जगाचा निरोप घेतला. साध्याचा मुलगा करण कपाडिया हा मोठा होत आहे आणि आपल्या आई आणि मावशीप्रमाणे अभिनयात नशीब आजमावत आहे. अलीकडेच त्याच्या आईच्या वाढदिवसानिमित्त त्याने एक पोस्ट शेअर केली आहे. करणने त्याच्या इंस्टाग्राम हँडलवर सिंपलचा एक मोनोक्रोम फोटो शेअर केला आहे.

त्याने कॅप्शनमध्ये लिहिले की, ‘वाढदिवसाच्या शुभेच्छा आई, आतून आणि बाहेरून सर्वात सुंदर व्यक्ती, तू अजूनही मला प्रेरणा देते आणि चांगले बनवते, मी तुझ्यावर खूप प्रेम करतो. करण कपाडियाने सहाय्यक दिग्दर्शक म्हणून काम केले आहे. त्याचबरोबर तो काही चित्रपटांमध्ये अभिनेता म्हणूनही दिसला. लक बाय चान्स, ब्लँक, दुर्गामती यांसारख्या चित्रपटांत तो दिसला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *