किशोर कुमारची तिसरी पत्नी झाली होती ‘मिथुन चक्रवर्तीच्या’ प्रेमात वेडी, किशोर कुमारशी घ’ट’स्फो’ट घेऊन केले मिथुन सोबत…

Bollywood Entertenment Latest update

70 च्या दशकात बॉलिवूड इंडस्ट्रीमध्ये अनेक दिग्गज अभिनेत्री होत्या, ज्यांनी आपल्या सौंदर्यासोबतच आपल्या अभिनयाने लोकांच्या मनावर राज्य केले. या यादीत योगिता बालीचंही नाव आहे, जी आज सिने जगतापासून नि:संशय दूर आहे, पण तिच्या काळात योगिता बालीने अनेक हिट चित्रपट देऊन आपल्या अभिनयाने चाहत्यांना वेड लावलं होतं.

योगिता बाली आज तिचा वाढदिवस साजरा करत आहे. 13 ऑगस्ट 1952 रोजी मुंबईत जन्मलेली योगिता बाली ही अभिनेता जसवंत आणि हर्षदीप कौर यांची मुलगी आहे. फिल्मी घराण्यातील असल्यामुळे योगिता बाली यांचा नेहमीच सिनेमाकडे कल होता. आणि त्यानंतर १९७१ साली ‘परवान’ सिनेमातून तिने सिनेमाच्या दुनियेतही पाऊल ठेवले.

चित्रपटांव्यतिरिक्त योगिताचे वैयक्तिक आयुष्यही खूप मनोरंजक आहे. ती किशोर कुमारची तिसरी पत्नी होती आणि नंतर तिने मिथुन चक्रवर्तीशी दुसरे लग्न केले. आज आम्‍ही तुम्‍हाला तिच्‍या लव्‍ह लाइफबद्दल सांगतो, जी खूपच फिल्मी आहे. किशोर कुमार हे सिनेविश्वातील प्रसिद्ध गायक आणि अभिनेते होते, जे आजच्या पिढीलाही खूप आवडतात.

अभिनेत्याने चार विवाह केले होते, योगिता बाली त्यांची तिसरी पत्नी होती. ‘जमुना के तीर’ या चित्रपटात दोघेही पहिल्यांदा एकत्र दिसले होते. हा तो काळ होता जेव्हा किशोर कुमार यांची दुसरी पत्नी मधुबाला यांचे नि-ध-न झाले होते. आणि ते आयुष्यात एकटे पडले होते. ‘जमुना के तीर’ हा चित्रपट प्रदर्शित झाला नाही.

मात्र या शूटिंगदरम्यान किशोर कुमार आणि योगिता बाली यांच्यातील जवळीक वाढली, त्यानंतर योगिता आणि किशोर कुमार यांनी कुटुंबाच्या विरोधात जाऊन 1976 मध्ये लग्न केले. मात्र, त्यांचे नाते काही जमले नाही.बराच काळ त्यांचा वाद चालला आणि फक्त दोन वर्षांत ते वेगळे झाले.त्यानंतर मिथुन चक्रवर्ती यांनी योगिता बालीच्या आयुष्यात प्रवेश केला.

असे म्हटले जाते जेव्हा ती किशोर कुमारची पत्नी होती तेव्हा मिथुनवर प्रेम असल्यामूळेच योगिताने किशोर कुमार यांच्यापासून वेगळे होण्याचा निर्णय घेतला. मिथुन आणि योगिता यांनी ‘ख्वाब’ चित्रपटात एकत्र काम केले होते आणि दोघेही एकत्र काम करत असतानाच एकमेकांना हृदय देऊन बसले होते. किशोर कुमार यांच्याशी घटस्फोट घेतल्यानंतर वर्षभरात योगिताने मिथुन चक्रवर्तीचा हात हातात घेतला.

आणि १९७९ मध्ये दोघांनी लग्न केले. लग्नानंतर मिथुन आणि योगिता यांना तीन मुलांचे पालक झाले. त्यांनी एक मुलगीही दत्तक घेतली आहे. मिथुन चक्रवर्तीसोबत लग्न केल्यानंतर योगिता बालीने स्वत:ला चित्रपटसृष्टीपासून दूर केले आणि ती तिच्या वैयक्तिक आयुष्यात व्यस्त झाली. तिच्या प्रमुख चित्रपटांबद्दल बोलायचे तर ती ‘परवाना’ ‘मेमसाब’, ‘समझौता’.

तसेच ‘झील के उस पार’, ‘धमकी’, ‘अजनबी’, ‘नागिन’, ‘अंकल भटिजा’, ‘अशा अनेक चित्रपटांमध्ये दिसली आहे. नागिन’ तसेच कर्मयोगी’ मध्ये सुध्दा तिने काम केले आहे. मात्र, आपल्या काळातील रेखा, श्रीदेवी आणि हेमा मालिनी यांसारख्या अभिनेत्रींशी स्पर्धा करत योगिता उत्तमोत्तम चित्रपटांमध्ये काम करूनही आपला ठसा उमटवू शकली नाही हेही खरे आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *