रणधीरच्या या घा’णे’र’ड्या हरकतींमुळे मुलींना घेऊन कायमची विभक्त झाली बबिता, अजूनसुद्धा एकटीच जगतेय आयुष्य.. हे होत कारण 

Bollywood Entertenment

हिंदी चित्रपटसृष्टीत कपूर कुटुंब नेहमीच चर्चेत असते. कपूर घराण्याची चौथी पिढीही चित्रपटांमध्ये काम करत आहे. कपूर कुटुंबाची फिल्मी दुनियेतील सुरुवात पृथ्वीराज कपूर यांनी केली होती. त्यानंतर त्यांचा वारसा राज कपूर, शम्मी कपूर आणि शशी कपूर यांनी पुढे नेला.राज कपूर, शशी कपूर आणि शम्मी कपूर हे तिघेही चित्रपट जगतात नाव कमवण्यात यशस्वी ठरले.

एकेकाळी शशी कपूर हे सर्वात देखणे अभिनेते मानले जात असताना, राज कपूर यांनी आपल्या उत्कृष्ट कामाने ‘शो मॅन’चा दर्जा मिळवला. एक उत्तम अभिनेते असण्यासोबतच राज साहब एक चित्रपट निर्माता आणि दिग्दर्शक देखील होते. राज कपूर यांची तीन मुले रणधीर कपूर, ऋषी कपूर आणि राजीव कपूर यांनीही फिल्मी दुनियेत काम केले. तथापि, यातील सर्वात यशस्वी आणि लोकप्रिय ऋषी कपूर होते.

जे आता या जगात नाहीत. त्याचवेळी राजीव कपूर फ्लॉप होते, त्यांचेही नि-ध-न झाले आहे. तर मोठा मुलगा रणधीर कपूर याने फ्लॉप असूनही अनेक चांगले चित्रपट दिले.रणधीर कपूर आपल्या फिल्मी करिअरच्या सुरुवातीच्या काळात अभिनेत्री बबिता कपूरच्या खूप जवळ आले होते. दोघांचे अफेअर होते आणि नंतर दोघांनी लग्न केले.

यानंतर बबिताने स्वतःला फिल्मी जगापासून दूर केले. लग्नानंतर रणधीर आणि बबिता करिश्मा कपूर आणि करीना कपूर खान यांचे पालक झाले.लग्नाच्या काही वर्षांपर्यंत रणधीर आणि बबिता यांचे नाते चांगले होते, पण नंतर दोघांमध्ये गोष्टी बिघडू लागल्या. दोघांमध्ये विवाद निर्माण झाले आणि नात्यात दुरावा निर्माण झाला. त्यामुळे दोघेही वेगळे झाले.

रणधीरच्या सवयीमुळे त्रासलेल्या बबिताने रणधीरचे घर सोडले. रणधीर आणि बबिता यांची भेट एका चित्रपटाच्या सेटवर झाली होती. दोघांमध्ये मैत्री झाली आणि नंतर मैत्रीचे रुपांतर प्रेमात झाले. राज कपूरलाही ही बातमी मिळाली. आणि एके दिवशी त्यांनी त्यांचा मोठा मुलगा रणधीरला विचारले की, ‘लग्न करायचा आहे की नाही, ती म्हातारी झाल्यावर तिच्याशी लग्न करशील का?’

रणधीरने एकदा कॉमेडियन कपिल शर्माच्या शोमध्ये खुलासा केला होता की, आम्ही दोघे एकप्रकारे टाइमपास रिलेशनमध्ये होतो. मात्र, पालकांच्या सल्ल्यानंतर दोघांनीही लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. अखेर 1971 मध्ये 6 नोव्हेंबरला रणधीर आणि बबिता लग्नाच्या बेडीत अडकले. लग्नानंतर त्यांच्या मुलींचा जन्म झाला, आणि लग्नाला काही वर्षे उलटून गेली.

तोपर्यंत रणधीरला दारूचे वाईट व्यसन जडले होते.अशा परिस्थितीत बबिता काळजी करू लागली आणि मग ती आपल्या दोन मुलींसह रणधीरला सोडून दुसऱ्या घरात राहायला गेली. पण तरीही दोघे वेगळे झालेले नाहीत. कारण दोघांचा घटस्फोट झालेला नाही. एकदा रणधीर म्हणाला होता, ‘मला किंवा बबिता दोघांनाही पुन्हा लग्न करायचं नाही, मग घटस्फोट कशाला’.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *