बॉबी देओल सोबत रो’मा’न्स करून रातोरात स्टार बनली होती हि अभिनेत्री, आज रस्त्यावरून चालली तरी कोणी ओळख देत नाही, जगतेय गुमनाम आयुष्य…

Bollywood Entertenment

या धमाकेदार फिल्मी दुनियेत, जिथे काही स्टार्स रातोरात सुपरस्टार बनतात, तर काही स्टार्स अनेक चित्रपटांमध्ये काम करूनही मोठे स्टारडम मिळवू शकत नाहीत. आज आपण अश्याच एका अभिनेत्रीबद्दल बोलणार आहोत. प्रसिद्ध अभिनेता बॉबी देओलसोबत ‘करीब’ चित्रपटात दिसलेली अभिनेत्री नेहा बद्दल आपण आज बोलणार आहोत.

जिची सुरुवात धमाकेदार झाली होती पण आता ती अनामिक आयुष्य जगत आहे. ती बॉलिवूड सुपरस्टारची पत्नी असली तरी ती स्वत: चित्रपटात सक्रिय नाही. जाणून घेऊया अभिनेत्री नेहाबद्दल..सर्वप्रथम, आम्ही तुम्हाला सांगतो की नेहाचे खरे नाव शबाना रझा आहे, परंतु फिल्म इंडस्ट्रीमध्ये प्रवेश केल्यानंतर तिचे नाव बदलून नेहा ठेवण्यात आले.

नेहाने तिच्या करिअरची सुरुवात 1998 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘करीब’ या चित्रपटातून केली होती आणि या चित्रपटात तिला बॉबी देओलसोबत चांगलीच पसंती मिळाली होती. एवढेच नाही तर या चित्रपटामुळे ती चर्चेत आली आणि तिच्या फॅन फॉलोइंगमध्येही जबरदस्त वाढ झाली होती. यानंतर नेहा अजय देवगण आणि अर्शद वारसी यांच्या ‘होगी प्यार की जीत’ या चित्रपटात दिसली होती.

ज्यामध्ये तिला प्रेक्षकांचे खूप प्रेमही मिळाले होते. यानंतर तिने सुपरस्टार हृतिक रोशनसोबत ‘फिजा’ या चित्रपटात काम केले, ज्यामध्ये तिच्या अभिनयालाही चांगलीच पसंती मिळाली होती. पण अचानक नेहा फिल्मी दुनियेतून जणू गायबच झाली. 2006 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘आ-त्मा’ चित्रपटात नेहा शेवटची दिसली होती.

काही दिवसांनंतर तिने बॉलिवूड इंडस्ट्रीतील प्रसिद्ध अभिनेते मनोज बाजपेयी यांच्याशी लग्न केले आणि चित्रपटसृष्टीला अलविदा केला. होय, मनोज बाजपेयीसोबत लग्न केल्यानंतर 2009 मध्ये नेहाचा ‘अॅ-सि-ड फॅक्टरी’ नावाचा चित्रपट आला होता. पण हा चित्रपट बॉक्स ऑफिसवर काही खास कमाई करू शकला नाही.

यानंतर नेहा चित्रपटसृष्टीपासून कायमची दूर झाली. हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की त्यांचे पती मनोज बाजपेयी सध्या फिल्मी दुनियेत सक्रिय आहेत पण नेहा आता कोणत्याही चित्रपटात दिसत नाही. चाहत्यांना तिला नक्कीच पाहायचे असेल, तरी पुनरागमन करण्याचा तिचा कोणताही इरादानाही. कृपया सांगतो की,

नेहा आणि मनोज बाजपेयी यांना एक मुलगी आहे.असे म्हटले जाते की प्रसिद्ध दिग्दर्शक विधू विनोद चोप्राने तिचे नाव शबाना रझा वरून ‘नेहा’ ठेवले होते, ज्यामुळे ती अजिबात खूश नव्हती. मात्र, नंतर ती इंडस्ट्रीत नेहा या नावाने ओळखली जाऊ लागली. एका मुलाखतीत तिचे नाव बदलण्याची गोष्ट शेअर करताना नेहा म्हणाली,

“मी नेहा कधीच नव्हते. मी नेहमीच शबाना होते. पण मला माझे नाव बदलण्यास भाग पाडले गेले. मला ते अजिबात सोयीचे नव्हते. माझ्या आई-वडिलांनी अभिमानाने माझे नाव शबाना ठेवले. मला माझे नाव बदलण्याची गरज नव्हती, परंतु तेव्हा कोणीही माझे ऐकले नाही आणि माझे नाव बदलेल गेले.”अभिनेत्री म्हणाली,

“पण संजय आणि अलिबागच्या संपूर्ण टीमसोबत काम करणे हा माझ्या आयुष्यातील सर्वोत्तम अनुभव होता. मी संजयला सांगितले की मला माझ्या खरे नावाने पडद्यावर यायचे आहे, त्याने होकार दिला. मी माझी ओळख गमावली होती आणि आता मला ती परत मिळाली आहे.” आताही नेहा कधी-कधी मनोज बाजपेयीसोबतच्या कार्यक्रमांमध्ये दिसत असते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *