एकेकाळी या मुलाला ‘अल्का याग्निकने’ चालू स्टुडिओ मधून अपमान करून दिले होते बाहेर हाकलून, आज त्यालाच भेटायला ‘अल्का याग्निक’ ला घ्यावी लागते अपॉइंटमेंट..करतोय संपूर्ण बॉलिवूड वर राज्य

Bollywood

आपल्या सुंदर आवाजाने बॉलिवूड इंडस्ट्रीत जादू निर्माण करणाऱ्या प्रसिद्ध गायिका अलका याज्ञिकला आज कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. अलका याज्ञिकचे जगभरात फॅन फॉलोअर्स आहेत आणि चाहत्यांना तिची गाणी खुप आवडतात. मी तुम्हाला सांगतो, अलका याज्ञिक यांनी लहान वयातच गाणे सुरू केले होते.

यानंतर त्यांनी हिंदी चित्रपटांसाठी अनेक सुपरहिट गाणी गायली.बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्ध असलेल्या अलका याज्ञिक यांच्याशी संबंधित अशा अनेक कथा आहेत.असाच एक किस्सा आमिर खान आणि अलका याज्ञिक यांचाही आहे, जो एकेकाळी खूप चर्चेत होता. खरं तर, एकदा आमिर खानला पाहून अलका याज्ञिक खूप नाराज झाली आणि त्यांनी अभिनेत्याला स्टुडिओबाहेर फेकले.

चला जाणून घेऊया आमिर खान आणि अलका याज्ञिक यांच्याशी संबंधित ही कथा काय आहे. आमिर खानचा पहिला चित्रपट ‘कयामत से कयामत तक’ होता. आमिर खानने ‘कयामत से कयामत तक’ या चित्रपटातून आपल्या करिअरची सुरुवात केली होती. या चित्रपटात तो प्रसिद्ध अभिनेत्री जुही चावलासोबत दिसला होता आणि दोघांची जोडी प्रेक्षकांच्या चांगलीच पसंतीस उतरली होती.

एवढेच नाही तर त्यांच्या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर धमाकाही केला. अलका याज्ञिक यांनी देखील या चित्रपटातील गाण्यांना आपला आवाज दिला आहे.अलका याज्ञिक जेव्हा स्टुडिओत पोहोचल्या तेव्हा त्या त्यांचं गाणं रेकॉर्ड करत होत्या.दरम्यान, रेकॉर्डिंग रूमच्या बाहेर एक मुलगा तिच्याकडे टक लावून पाहत होता. अशा स्थितीत अलका याज्ञिक यांना अस्वस्थ वाटत होते.

आणि गाण्याकडे त्यांचे लक्ष लागत नव्हते. अशा स्थितीत ती अस्वस्थ झाली आणि तिने त्या मुलाला स्टुडिओतून बाहेर पडण्यास सांगितले. मुलगाही काही न बोलता निघून गेला. जेव्हा अलका याज्ञिकने तिचे गाणे रेकॉर्डिंग पूर्ण केले तेव्हा चित्रपटाचे निर्माते नासिर हुसैन यांनी त्यांच्या चित्रपटाच्या संपूर्ण स्टारकास्टशी त्यांची ओळख करून दिली.

यादरम्यान अलका याज्ञिकला तोच मुलगा भेटला ज्याला तिने स्टुडिओतून हाकलून दिले होते. अशा परिस्थितीत जेव्हा तिला समजले की तो चित्रपटाचा नायक आहे, तेव्हा अलकाने लगेचच आमिर खानची माफी मागितली.आमिर खानने तिच्यावर कोणतीही नाराजी व्यक्त केली नाही कारण तो अलका याज्ञिकचा खूप मोठा चाहता होता आणि त्याला तिला गाणे गाताना पाहायचे होते.

आणि जेव्हा त्याने अल्का याज्ञिकला पहिल्यांदा पाहिले तेव्हा तो फक्त तिच्याकडे पाहतच राहिला. मी तुम्हाला सांगतो, अलका याज्ञिकने 90 च्या दशकात तिच्या गाण्यांद्वारे बॉलिवूड इंडस्ट्रीवर राज्य केले. आजही चाहते त्यांची गाणी मोठ्या आवडीने ऐकतात. 20 मार्च 1966 रोजी पश्चिम बंगालमधील कोलकाता शहरात जन्मलेल्या अलका याज्ञिक गुजराती हिंदू कुटुंबातील आहेत.

अलका याज्ञिक यांची आई शुभा याज्ञिक याही शास्त्रीय संगीत गायिका होत्या. अशा परिस्थितीत अलका याज्ञिक यांचा लहानपणापासूनच गाण्यांकडे ओढ होता. यानंतर तिने बॉलिवूड इंडस्ट्रीत मोठे स्टारडम मिळवले.त्याचवेळी आमिर खानने देखील ‘कयामत से कयामत तक’ या चित्रपटानंतर बॉलिवूड इंडस्ट्रीला अनेक सुपरहिट चित्रपट दिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *