कोट्यावधी रुपयांच्या संपत्तीची मालक असून सुद्धा ‘करीना’च्या मावशीचा झाला भाड्याच्या खोलीतच मृ-त्यू…पहा नेमकं काय होत कारण..

Bollywood Latest update

कपूर घराण्याने हिंदी चित्रपटसृष्टीत 90 वर्षांहून अधिक काळ आपला दबदबा कायम ठेवला आहे. कुटुंबाच्या पाच पिढ्या बॉलिवूडमध्ये दिसल्या. चित्रपट जगतासाठी हे कुटुंब खूप मोठे मानले जाते. पृथ्वीराज कपूर हे या घराण्याचे पहिले अभिनेते होते. दुहेरी तलवार या पहिल्या चित्रपटातून त्यांनी हा प्रवास सुरू केला. राज कपूरपासून ते करीना कपूरपर्यंत,

आज या इंडस्ट्रीतील सर्व दिग्गज कलाकारांची गणना केली जाते. या सर्वांनी स्वतःचे नाव चित्रपटसृष्टीत सोनेरी अक्षरांमध्ये कोरले आहे. घरातील सर्वच लोकांनी आपले करिअर चित्रपटांमध्ये केले असले तरी त्यांच्या परंपरेनुसार घरातील सुनेला चित्रपटात काम करण्याची परवानगी नव्हती.याचाच परिणाम म्हणून लग्नानंतर बबिता कपूर आणि नीतू कपूर यांनी त्यांचा चित्रपट प्रवास तिथेच थांबवला.

आपल्या कौटुंबिक जीवनात, त्यांनी आपल्या सर्व आकांक्षा आपल्या कुटुंबासाठी मनात दाबून टाकल्या. परवानगी नसतानाही, राज कपूरच्या मुली करिश्मा आणि करीना यांनी इंडस्ट्रीत पाऊल ठेवले आणि त्यांच्या कौशल्य आणि क्षमतेच्या बळावर प्रसिद्धी मिळवली.जेव्हा कपूर कुटुंबाचा विचार केला जातो तेव्हा प्रत्येकाच्या मनात ही छाप आहे की ते खूप श्रीमंत कुटुंब आहे.

याच्याशी निगडित म्हणजे कुटुंबातील सर्व लोक भरपूर पैसे देऊन आपला उदरनिर्वाह करतात. जर तुम्हालाही असे वाटत असेल तर तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की हे १००% खरे नाही. उदाहरणार्थ, साधना शिवदासानीबद्दल बोलूया. साधना ही बबिताची चुलत बहीण तसेच करिश्मा आणि करीनाची मावशी आहे. साधना बॉलीवूडमध्येही अभिनेत्री राहिली आहे. पण लग्नानंतर त्यांनी अभिनय सोडून घर सांभाळले.

साधना खूप सुंदर होती आणि खूप चांगली अभिनेत्री होती. साधना यांचा जन्म पाकिस्तानमधील कराची शहरात 1941 मध्ये झाला.श्री 420 मध्ये बालकलाकार म्हणून काम केले. तिने जॉय इन लव्ह इन शिमलामध्ये काम केले जे खूप हिट ठरले. या चित्रपटाचे दिग्दर्शक राम कृष्ण, जे 22 वर्षांचे होते, त्यांनी त्यांच्या कुटुंबाच्या विरोधात जाऊन 16 वर्ष वय असलेल्या साधनाशी लग्न केले.

साधना यांच्या अभिनयाचे लाखो चाहते होते. साधना जितकी तिच्या अभिनयासाठी प्रसिद्ध होती तितकीच ती तिच्या शैलीसाठीही प्रसिद्ध होती. कपाळाची मुळे लपवण्यासाठी साधनाने वेगळी हेअरस्टाइल अवलंबली होती, ती हेअरस्टाइल इतकी प्रसिद्ध झाली की प्रत्येक मुलीला ती अंगीकारायची होती. हळूहळू त्या केशरचनाचे नाव साधना हेअरकट ठेवण्यात आले.

तसेच त्यांनी चुरीदार सलवारचा फॅशन ट्रेंड सुरू केला. लग्नानंतर तिने चित्रपटांपासून स्वतःला दुर केले, पण मूल न झाल्यामुळे ती खूप नाराज असायची. 1995 मध्ये साधनाच्या पतीचे नि-ध-न झाले आणि ती पूर्णपणे एकटी पडली, तिला थायरॉईड आणि डोळ्यांचा त्रास होऊ लागला, त्यामुळे ती कुठेतरी बाहेर जाताना चुकत असे.अश्या परिस्थितीत तिच्या नातेवाईकांपैकी कोणीही तिला मदत केली नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *