‘राम तेरी गंगा मैली’ चित्रपटात मुलाला दू’ध पाजण्याच्या सीनवर बोलली ‘मंदाकिनी’, म्हणाली – त्या सीननंतर सगळेजण माझ्यासोबत…

Bollywood Entertenment Latest update

तुम्हा सर्वांना 1985 मध्ये आलेला ‘राम तेरी गंगा मैली’ हा चित्रपट आठवत असेलच. काही लोकांनी तो क्लासिक चित्रपट मानला तर काहींनी तो ‘ ‘अ-श्ली-ल,’ असल्याचेही सांगितले. या चित्रपटात अभिनेत्री मंदाकिनीचे असे अनेक सीन्स होते,ज्यावर बरीच टीकाही झाली होती. तिचा धबधबाच्या खालचा सीन आजही बॉलिवूडच्या कॉरिडॉरमध्ये चर्चेत आहे.

याशिवाय मंदाकिनीने या चित्रपटात ‘ब्रे-स्ट-फीडिंग’ सीनही केला होता. चित्रपटातील या दृश्याचीही खूप चर्चा झाली होती. हिंदी चित्रपटसृष्टीतील ज्येष्ठ अभिनेते, निर्माता-दिग्दर्शक राज कपूर यांचा 1985 साली आलेला “राम तेरी गंगा मैली” हा चित्रपट तुम्हा सर्वांना आठवत असेल. हा चित्रपट ब्लॉकबस्टर चित्रपट ठरला.

या चित्रपटात दिसणारे सर्व स्टार्सही रातोरात प्रसिद्ध झाले. या चित्रपटामुळे मंदाकिनी रातोरात प्रसिद्ध झाली. हा चित्रपट सुपरहिट झाला आणि अभिनेत्रीचे बो-ल्ड सीन्सही चर्चेचा विषय ठरले. चित्रपटातील या दृश्यांमुळे मंदाकिनीला एक बो-ल्ड अभिनेत्री म्हणून ओळख मिळाली. आता 37 वर्षांनंतर मंदाकिनीने स्त-न-पानाच्या सीनवर मौन तोडले आहे.

तिने त्या सीनमागचे कारण सांगितले आहे. मंदाकिनी यांनी एका मुलाखतीदरम्यान या सीनवर मनमोकळेपणाने बोलले. अभिनेत्रीने सांगितले की, जेव्हा तिने हा सीन केला तेव्हा लोकांनी तिच्यासाठी विविध गोष्टी तयार केल्या. मुलाखतीदरम्यान मंदाकिनीला याबाबत विचारण्यात आले तेव्हा ती म्हणाली की, सर्वप्रथम मी तुम्हाला हे स्पष्ट करते की हा केवळ स्तनपानाचा सीन नव्हता.

ते शूट लोकांना दिसेल अशा पद्धतीने करण्यात आले होते. मला वाटले की ही चित्रपटाची मागणी आहे. मंदाकिनीने मुलाखतीदरम्यान पुढे सांगितले की, तो सीन कसा शूट झाला, हे मी स्पष्ट केले तर खूप वेळ लागेल. सीन शूट करण्यामागे एक मोठी कथा आहे. स्क्रीनवर दिसणारे क्लीवेजही तांत्रिक आहे.

पण आज चित्रपटांमध्ये ज्या प्रकारे स्किन शो होतात, त्या तुलनेत ते दृश्य काहीच नव्हते. खरे सांगायचे तर ते दृश्य खूप अचूकतेने चित्रित केले गेले होते, पण आजच्या चित्रपटांमध्ये फक्त का-मु-क-ता एवढंच दिसतं. जेव्हा मंदाकिनीला हा प्रश्न विचारण्यात आला की, पद्मिनी कोल्हापुरी म्हणाली की, तिने ‘राम तेरी गंगा मैली’साठी ४५ दिवस शूटिंग केले होते.

पण मंदाकिनीमुळे हा चित्रपट गमावला हे खर आहे का? त्यावर मंदाकिनी पुढे म्हणाली की, राम तेरी गंगा मैलीमधील गंगाच्या भूमिकेसाठी राज कपूरला फक्त एक नवीन चेहरा हवा होता. मला पद्मिनी कोल्हापुरी बद्दल माहिती नाही. मला एवढंच माहीत आहे की, प्रत्येकाला ती भूमिका करायची होती, पण राज कपूरला मी हवी होते, कारण मी एक फ्रेश चेहरा होते.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की, ‘राम तेरी गंगा मैली’ या चित्रपटाद्वारे राज कपूर यांना त्यांचा मुलगा राजीव याला लॉन्च करायचे होते. त्यामुळेच तो त्याच्या समोर नवीन चेहरा शोधत होता आणि मंदाकिनी भाग्यवान ठरली, की राज यांचा शोध त्यांच्यावरच संपला.1996 मध्ये मंदाकिनी शेवटची ‘जोरदार’ या चित्रपटात दिसली होती.

परंतु हा चित्रपट काही खास करू शकला नाही. यानंतर मंदाकिनीने फिल्म इंडस्ट्रीपासून स्वतःला दुर केले. नुकताच तिचा एक व्हिडिओ समोर आला आहे. या व्हिडिओच्या माध्यमातून मंदाकिनीने तब्बल २६ वर्षांनी पुनरागमन केले आहे. मंदाकिनीने तिचा मुलगा रबिल ठाकूरसोबत ‘मा ओ माँ’ या व्हिडिओमध्ये काम केले होते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *