अखेर, खूप वर्षांनंतर ‘रेखा’ने केला खतरनाक खुलासा, म्हणाली -“मी एक से-क्स ऍ’डि’क्ट तसेच एक बदनाम अभिनेत्री होते”, पण माझे संपूर्ण आयुष्य मी फक्त से’क्स…

Bollywood entertenment Latest update

इन आंखो की मस्ती… इतकं बोललं की समोर उभा राहतो ‘रेखा’ या अभिनेत्रीचा चेहरा. रेखाने अनेक भूमिका साकारल्या. त्यांची काही पात्रे आजही प्रेक्षक विसरलेले नाहीत. पण, तिने साकारलेल्या भूमिकांपेक्षा बॉलिवूडमध्ये ती तिच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल जास्त चर्चेत होती. रेखा आणि अभिनेते अमिताभ बच्चन यांचे नाते संपूर्ण जगाला माहीत आहे.

मात्र, दोघांनीही या नात्यावर कधीही भाष्य केलेले नाही. बच्चनसोबत नाव जोडण्यापूर्वी रेखा आणि विनोद मेहरा यांच्या नात्याची बरीच चर्चा झाली होती. रेखाचे जितेंद्रसोबतचे नाते तुटले आणि त्यानंतर मेहरासोबतची जवळीक वाढली. यासिर उस्मान यांच्या पुस्तकात याचा उल्लेख आहे. जिथे रेखा प्रेमाने विनोद मेहराला विजय म्हणत होती.

तिचे त्याच्यावर मनापासून प्रेम होते. अशाप्रकारे त्यांच्या प्रेमकहाणीची चर्चा होऊ लागली आणि हळूहळू सार्वजनिक ठिकाणीही त्यांच्या भेटी होऊ लागल्या. कधी लाँग ड्राइव्ह, कधी ताजमध्‍ये डिनर डेट तर कधी तासनतास बोलणे. रेखा आणि विनोदचे नाते अगदी सुरळीत चालले होते. पण,मेहराच्या आईच्या नजरेत तिला कधीही मजबूत स्थान मिळाले नाही.

रेखाचे मातृत्वाचे विधान विनोद मेहरा यांच्या आईला मान्य नव्हते. जरी त्यांचे लग्न झाले नव्हते पण त्यांच्यामध्ये से-क्स लग्नाआधी सुरू झाला होता. एका मुलाखतीत रेखाने सांगितले होते की, विवाहपूर्व से-क्स ही नवीन गोष्ट नाही. “जो कोणी म्हणतो की स्त्रीने लग्नाच्या पहिल्या रात्रीपर्यंत थांबावे ते खोटे आहे,” असे ती म्हणाली.

रेखाने 1973 मध्ये दिलेल्या मुलाखतीत सांगितल्यानुसार, “तिच्यासाठी (विनोद मेहरा यांच्या आई) मी फक्त एक अभिनेत्री नव्हते. उलट, मी खूप वाईट भूतकाळ असलेली अभिनेत्री होते. त्यांच्या नजरेत माझी ओळख से-क्स-साठी काहीही करेल अश्या मुलीसारखी आहे. सुरुवातीला त्यांनी मला विनोदासाठी सहन केले.

पण, आता ती मला क्षणभरही डोळ्यांसमोर उभे करू शकत नाही.मेहरा आणि रेखाचे लग्न एका मंदिरात झाल्याचे सांगितले जाते. लग्नानंतर ती मुंबईत आली आणि मेहरा यांच्या घरी गेली. मेहरा यांच्या घरी पोहोचल्यावर रेखाने सासूच्या पायाला स्पर्श करून त्यांचे आशीर्वाद घेतले. मात्र तिने रेखाला शिवीगाळ केली होती.

एका पुस्तकात उल्लेख आहे की, त्यावेळी रेखाला तिच्या सासू ‘मा’ने थप्पड मारली होती. मेहरा यावेळी रेखाचा त्याच्या आईपासून बचावही करत होता. पण, त्याचा काही उपयोग झाला नाही. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रेखाने लग्न केल्याचे कधीच मान्य केले नाही. असे म्हणायला हवे की, रेखाचा तिच्या वैयक्तिक आयुष्यातील घटनांनी खूप अंत पाहिला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published.