लग्न झाल्यांनंतरही माधुरी दीक्षित सोबत शा’री’रि’क सं’बं’ध बनवत राहिला ‘संजय दत्त’, म्हणाला – माधुरी मला कधीच नाही बोलत नव्हती, म्हणून मी….

Bollywood Entertenment Latest update

संजय दत्तचे नाव त्या बॉलिवूड अभिनेत्यांपैकी एक आहे. ज्यांचे प्रोफेशनल लाइफपेक्षा त्यांचे पर्सनल लाइफ जास्त चर्चेत होते आणि ते कायमच हेडलाईन्सचे मुख्य कारण होते. अलीकडेच त्याचा बायोपिकही संजू आला होता, ज्यानंतर अनेक वाद निर्माण झाले होते. मात्र, यानंतरही संजय दत्तच्या आयुष्यातील एक सत्य आहे.

ज्याबद्दल जाणून घेण्याची सर्वांनाच उत्सुकता आहे. त्याच्या आयुष्यातील हा क्षण माधुरी दीक्षित आणि त्याच्या अपूर्ण प्रेमकथेचा आहे, ज्याबद्दल संजय दत्तने अनेक चॅट शोमध्ये खुलेपणाने बोलले आहे. मात्र, असे असूनही माधुरी दीक्षितने या प्रकरणी कधीही मौन तोडले नाही. चला तर मग जाणून घेऊया संजय दत्त आणि माधुरीच्या प्रेमकथेचे सत्य.

संजय दत्तने आपल्या बॉलिवूड करिअरची सुरुवात ‘रॉकी’ या चित्रपटातून केली होती. त्याच्या वेगळ्या स्टाईलमुळे आणि नवीन लूकमुळे संजय त्याच्या पहिल्याच चित्रपटात लोकांच्या हृदयात आपली खास जागा निर्माण करू शकला. ९० च्या दशकापर्यंत संजय दत्तने बॉलिवूडमध्ये स्वतःचे असे मोठे नाव बनले होते.

दुसरीकडे, माधुरी दीक्षितबद्दल बोलायचे झाले तर, तिने तिच्या अभिनय आणि सौंदर्याची प्रचिती तिच्या पहिल्याच चित्रपट ‘अबोध’मधूनच मिळवली. दोघेही 80 च्या दशकात टॉपचे कलाकार बनले होते. माधुरी तिच्या चित्रपटातून लोकांच्या मनावर अधिराज्य गाजवत होती, माधुरीने तेजाब आणि दिल सारख्या चित्रपटात अप्रतिम अभिनय करून आपली ओळख निर्माण केली होती. 

त्याचवेळी आलेल्या साजन या चित्रपटाने त्यांच्या आयुष्याला वेगळे वळण दिले. या चित्रपटामुळे माधुरी आणि संजय दत्त यांच्यातील जवळीक वाढली. या चित्रपटात संजय दत्त आणि माधुरीसोबत सलमान मुख्य भूमिकेत होता. पण संजय आणि माधुरीने रील लाइफच्या प्रेमकथेला खऱ्या आयुष्यातही उतरवले होते.

विशेष म्हणजे याच काळात संजय दत्त विवाहित होता, त्याने रिचा शर्मासोबत लग्न केले होते. आणि सेटवर गुपचूप वेळ घालवत असलेल्या संजय आणि माधुरीला ही गोष्ट खूप त्रास देत असे. यावेळी संजयचे केवळ लग्नच झाले नव्हते तर त्याला एक मुलगीही होती. मात्र, या सगळ्याची पर्वा न करता दोघांनीही त्या काळात ‘खलनायक’ हा चित्रपट साईन केला.  

संजय दत्त आणि माधुरीचे प्रेम वाढत चालले होते, तेवढ्यात संजयच्या अटकेची बातमी आली.त्यावेळी संजय दत्तला एक दोन नव्हे तर १६ महिने तुरुंगवासाची शिक्षा झाली होती. खलनायक हा चित्रपट संजय तुरुंगात असताना प्रदर्शित झाला होता, हा चित्रपट सुपर डुपर हिट ठरला होता. मात्र, तुरुंगात गेल्यानंतर संजय आणि माधुरीच्या नात्यात तडा गेला.

खरे तर माधुरीच्या घरच्यांना हे नाते मान्य नव्हते, जेव्हा संजयच्या पहिल्या पत्नीलाही याची माहिती मिळाली तेव्हा तिने देश सोडून अमेरिकेत स्थायिक होण्याचा निर्णय घेतला. माधुरीने त्याच्या कठीण काळात त्याची साथ न दिल्यामुळे संजय दत्तला माधुरीचा खूप राग आला, आणि मग त्याने माधुरीला कधीही न भेटण्याचा निर्णय घेतला.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *