अनेक वर्षांनंतर सुश्मिताने व्यक्त केले तिचे दुःख, म्हणाली – चालू शूटिंग मध्ये महेश भट्ट ने माझ्यासोबत.. आणि मी मोठ्याने रडायला लागली ..

Bollywood entertenment Latest update

सुष्मिता सेन ही हिंदी चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध आणि सुंदर सुंदरींपैकी एक आहे. यासोबतच तिला भारतातील पहिली महिला युनिव्हर्स होण्याचा मानही मिळाला आहे. सुष्मिता सेनने 1994 मध्ये मिस युनिव्हर्सचा किताब जिंकला होता. यानंतर तिचे बॉलिवूडमध्ये येण्याचे मार्गही खुले झाले.

सुष्मिता सेन ही ९० च्या दशकातील लोकप्रिय बॉलिवूड अभिनेत्री आहे. 90 च्या दशकाच्या मध्यापासून त्यांची फिल्मी कारकीर्द सुरू झाली. ‘दस्तक’ हा त्यांचा पहिला चित्रपट होता. या चित्रपटाचे दिग्दर्शन प्रसिद्ध दिग्दर्शक महेश भट्ट यांनी केले होते. यानंतर सुष्मिताने मागे वळून पाहिले नाही.

सुष्मिताच्या फिल्मी करिअरची सुरुवात महेश भट्ट यांच्या सिनेमाने झाली. पहिल्या चित्रपटादरम्यान सुष्मिता सेन खूप घाबरली होती. तिला अभिनयातलं काहीच कळत नव्हतं. तिने याआधी अभिनय केला नव्हता. त्यानंतर महेश भट्ट यांनी अभिनेत्रीसोबत सेटवर सर्वांसमोर गैरवर्तन केले. चला तुम्हाला ही जुनी गोष्ट सविस्तरपणे सांगतो.

आम्ही तुम्हाला जी स्टोरी सांगणार आहोत, त्याचा खुलासा खुद्द सुष्मिता सेनने केला आहे. मिस युनिव्हर्स झाल्यानंतर सुष्मिता सेनची सर्वत्र चर्चा होती. केवळ भारतातच नाही तर जगभरात ती चर्चेत होती. वयाच्या अवघ्या 18 व्या वर्षी त्यांनी उत्तम कामगिरी केली होती. यानंतर ती वयाच्या २२ व्या वर्षी बॉलिवूडमध्ये आली.

महेश भट्ट यांनी सुष्मिता सेनला बॉलिवूडमध्ये येण्यास सांगितले. महेश भट्ट एका चित्रपटावर काम करत होते आणि त्यासाठी त्यांनी नवीन चेहरा म्हणून सुष्मिताशी संपर्क साधला. सुष्मिताने महेश भट्टच्या चित्रपटाला होकार दिला. त्यानंतर चित्रपटाचे शूटिंग सुरू झाले. सुष्मिता सेटवर पोहोचली.

1996 मध्ये सुष्मिताने हिंदी चित्रपटसृष्टीत पदार्पण केले.तिचा पहिला चित्रपट आला ‘दस्तक’. या चित्रपटात तिने स्वतःची नवीन ओळख बनवली. अलीकडेच सुष्मिता सेन अक्षय कुमारची पत्नी आणि अभिनेत्री ट्विंकल खन्नाच्या टॉक शोमध्ये पोहोचली होती. मग तिने एक जुना किस्सा शेअर केला.

ट्विंकलसमोर सुष्मिताने सांगितले होते की, मला महेश भट्ट यांचा फोन आला आणि त्याने मला सांगितले की, त्याला एका चित्रपटात ‘सुष्मिता सेनला पात्र’ द्यायचे आहे. तर सुष्मिताने सांगितले की, मला अभिनयाचा अनुभव नाही आणि मला अभिनेत्री बनण्याची इच्छाही नाही. तेव्हा महेश भट्ट तिला म्हणाले,

मी कधी म्हणालो की तू महान अभिनेता आहेस? पण मी एक उत्तम दिग्दर्शक आहे.” त्यांनतर मी होकार दिला. अभिनेत्री पुढे म्हणाली, “मी याचा एक मुहूर्त शॉट करत होते, ज्यामध्ये मला माझ्या कानातले काढून कोणावर तरी फेकायचे होते आणि मी इतके वाईट करत होते की मी सांगूही शकत नाही. तो एक उत्तम दिग्दर्शक आहे, मी हे निश्चितपणे म्हणू शकते.

कारण त्याने माझा संकोच मोडण्यासाठी 40 मीडिया व्यक्तींसमोर, आणि 20 प्रोडक्शन असिस्टंट्ससमोर माझ्यावर जाहीर हल्ला केला.” महेशने आरडाओरडा केल्यावर सुष्मिता रडली. यावर महेश म्हणाला, ” तू काय आणलं आहेस? तू मिस युनिव्हर्सची भूमिका साकारली आहेस, पण आज तुला कॅमेरा समोर साधा अभिनय सुध्दा करता येत नाही.

हे ऐकून सुष्मिताला आता राग आला. आणि ती सेट सोडू लागली तर महेशने तिचा हात धरला. सुष्मिता सेन म्हणाली, “नाही, तू माझ्याशी असे बोलू शकत नाहीस”, मला तुझ्यासोबत काम करायचे नाही, असे बोलल्याने महेशला राग आला. अभिनेत्रीचे हे बोलणे ऐकल्यानंतर महेश पुढे म्हणाला, “हा राग आहे ना मग, परत जा आणि तोच राग कॅमेरासमोर दाखवा.”

Leave a Reply

Your email address will not be published.