रेखाचे हे अ’श्ली’ल कृत्य पाहून संतापली जया बच्चन, चालू शूटिंग मध्ये जाऊन मारली रेखाच्या थोबाडीत…

Entertenment Latest update

ही त्या दिवसांची गोष्ट आहे जेव्हा अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या प्रेमकथा चित्रपटसृष्टीत चर्चेत होत्या. आजही लोक अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या प्रेमाचा अंदाज बांधतात. त्यामुळेच प्रत्येक अवॉर्ड शोमध्ये अमिताभ बच्चन यांचे नाव येताच कॅमेरा झूम होऊन रेखाकडे जातो. अमिताभ बच्चन यांनी रेखावरील आपले प्रेम कधीच कबूल केले नाही ही वेगळी बाब आहे.

पण रेखाने अमिताभवरचे प्रेम अनेकदा उघडपणे कबूल केले. ती म्हणते की प्रेम आणि राग लपून राहत नाही, त्याचप्रमाणे अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या प्रेमकथेची ही बातमी अमिताभच्या घरी पोहोचली.आणि मग एक दिवस असे घडले, ज्याची कोणी कल्पनाही करू शकत नाही. अमिताभ बच्चन यांच्यासमोर जया बच्चन यांनी रेखाला थप्पड मारली.

जया बच्चन यांनी रेखाला का मारली थप्पड? आताच जाणून घेऊया. ‘दो अंजाने’ चित्रपटाच्या सेटवर अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांची प्रेमकहाणी सुरू झाली आणि तोपर्यंत अमिताभ बच्चन यांचे लग्न झाले होते. रेखाच्या मैत्रिणीच्या बंगल्यात दोघे गुपचूपपणे भेटत असत. बरेच दिवस अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या अफेअरची बातमी कोणालाच मिळाली नाही.

‘गंगा की सौगंध’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान रेखाच्या सहकलाकाराने तिच्यासोबत गैरवर्तन केल्याने ही बाब समोर आली. येथे अमिताभ बच्चन हे रेखाच्या बाजूने लढताना दिसले. अमिताभ बच्चन यांच्या या कृतीवरून सेटवर उपस्थित लोकांना अंदाज आला की अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्यात काहीतरी सुरू आहे. तेव्हापासून अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांच्या प्रेमकथेच्या बातम्या चर्चेत येऊ लागल्या.

दोघंही याला इन्कार करत असले तरी त्यांच्या अफेअरच्या बातम्याही मीडियात येऊ लागल्या. अमिताभ बच्चन आणि रेखा यांनी शांतपणे लग्न केल्याची बातमीही मीडियामध्ये आली होती.अमिताभ आणि रेखा यांनी एकत्र काम करावे असे जया बच्चन यांना वाटत नव्हते. बायको असल्याने जया बच्चनने तिला जेवढे सहन करता येईल तेवढे केले,पण नंतर एक वेळ अशी आली.

जेव्हा जया यांनी अमिताभ रेखासोबत काम न करावा याचा सर्वतोपरी प्रयत्न सुरू केला. ही गोष्ट त्यावेळची आहे जेव्हा निर्माता टिटो टोनी रेखा आणि अमिताभ यांना घेऊन ‘राम बलराम’ चित्रपट बनवणार होते.जया आणि टिटोचे चांगले संबंध होते, त्यामुळे जयाला जेव्हा हे कळले तेव्हा तिने टिटोला रेखाऐवजी झीनत अमानला चित्रपटात कास्ट करण्यास सांगितले.

टिटोने जयाची विनंती मान्य केली आणि रेखाला चित्रपटातून काढून टाकले. रेखाला जेव्हा ही गोष्ट समजली तेव्हा तिने चित्रपटाचे दिग्दर्शक विजय आनंद यांच्याशी बोलून चित्रपटात काम करण्याची इच्छा व्यक्त केली. विजयने रेखाला सांगितले की, यासाठी त्याला चित्रपटाच्या निर्मात्या टिटोशी बोलावे लागेल. यानंतर रेखाने चित्रपटाच्या निर्मात्या टिटोला अशी ऑफर दिली की तो रेखाला नाकारू शकला नाही.

रेखाने निर्माते टिटोला सांगितले की, ती एकही पैसा न घेता या चित्रपटात काम करणार आहे. निर्माता टिटोने होकार दिला आणि रेखाला चित्रपट मिळाला. रेखा आणि अमिताभ यांच्यासोबत ‘राम बलराम’ चित्रपटाच्या शूटिंगला सुरुवात झाली. रेखा या चित्रपटात फुकटमध्ये काम करत असल्याचे जया यांना समजले तेव्हा त्यांना ते सहनच झाले नाही.

त्यानंतर एक दिवस जया गुपचुप अमिताभला न सांगता चित्रपटाच्या सेटवर पोहोचली. तिथे जयाने रेखा आणि अमिताभ यांना एकत्र बोलताना पाहिले तेव्हा तिला ते सहन झाले नाही.आणि सेटवर सर्वांसमोर जयाने रेखाच्या गालावर चापट मारली. हे सर्व इतके अचानक घडले की, अमिताभ यांना त्यावेळी काय प्रतिक्रिया द्यावी हे समजले नाही, आणि ते शांतपणे सेट सोडून घरी गेले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *