जेव्हा पतीच्या आ’त्म’ह’त्ये’नंतर ‘रेखा’ने केले होते विवादित विधान, म्हणाली – मला हनिमून च्या रात्रीच कळलं मुकेश च सत्य, त्याने माझ्यासोबत…

Entertenment Latest update

प्रसिद्ध अभिनेत्री रेखा तिच्या फिल्मी करिअरसोबतच तिच्या वैयक्तिक आयुष्याबाबत नेहमीच चर्चेत असते. त्यांची चित्रपट कारकीर्द जितकी यशस्वी झाली तितकीच त्यांचे वैयक्तिक आयुष्यही अडचणींनी भरलेले आहे. आपल्या कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करण्यासाठी त्यांनी लहान वयातच चित्रपटसृष्टीत काम करण्यास सुरुवात केली.

एक यशस्वी अभिनेत्री म्हणून तिने चित्रपट विश्वात आपले स्थान निर्माण केले. तिला चाहत्यांचे खूप प्रेम मिळाले पण खऱ्या आयुष्यात तिचे प्रेम अपूर्णच राहिले. रेखाने बिझनेसमन मुकेश अग्रवाल यांच्याशी लग्न केले, पण जवळपास 6 महिन्यांनंतरच तिच्या पतीने गळफास घेऊन आ-त्म-ह-त्या केली.

ज्याचा संपूर्ण दोष रेखावरच टाकला गेला आहे. पतीच्या नि-ध-नानंतर रेखाने आपले मौन तोडून अनेक धक्कादायक विधाने केली. रिपोर्ट्सनुसार, जेव्हा रेखाचे पती मुकेश अग्रवाल यांनी ग-ळ-फा-स घेऊन आ-त्म-ह-त्या केली, तेव्हा रेखावर अनेक आरोप झाले होते. मात्र रेखा या मुद्द्यावर जास्त वेळ बसल्या नाहीत आणि तिने आपली कहाणी सांगितली.   

रेखाने एका संवादादरम्यान सांगितले होते की, ‘सर्व प्रथम मी सर्वांना सांगू इच्छिते की मुकेशला घटस्फोट घ्यायचा होता, मला नाही. त्याने माझ्याकडून घटस्फोट मागितला. कदाचित माझी अरेंज्ड मॅरेजची घाई योग्य नव्हती. मी कधीही नातेसंबंध सोडले नाही. जर आपण एकमेकांसाठी बनलेले नाही असे वाटत असेल, तर त्या वेळी त्यांनी वेगळे व्हायला हवे होते. 

या संवादादरम्यान रेखाने असेही वक्तव्य केले की, लग्नाच्या फार कमी कालावधीतच तिला फरक जाणवू लागला. रेखा म्हणाली, ‘मला आमच्या रिलेशनशिपबद्दल कळलं जेव्हा आम्ही लंडनला हनिमूनसाठी गेलो होतो.’ रिपोर्ट्सनुसार रेखाने 2 लग्न केले होते. रेखाच्या अभिनेते विनोद मेहरासोबतच्या प्रेमप्रकरणाचीही खूप चर्चा झाली होती.  

पण विनोद मेहरा यांची आई कमला मेहरा यांना रेखा अजिबात पसंत नव्हत्या, असे म्हटले जाते, विनोदने रेखाला आईला भेटण्यासाठी त्याच्या घरी नेले असता, त्याच्या आईने तिला आत येऊ दिले नाही. रेखाने आईच्या पायाला स्पर्श केला तेव्हाही तिने रेखाला ढकलले. विनोद मेहराच्या समजुतीनंतरही ती रेखाला आपली सून म्हणून स्वीकारायला तयार नव्हती.  

या घटनेनंतर विनोद मेहरा यांनी हळुहळू रेखाशी असलेले संबंध संपवण्यास सुरुवात केली. रेखाने विनोद मेहरा यांच्याशी गुपचूप लग्न केल्याचेही बोलले जात आहे. पण 2004 मध्ये दिलेल्या एका मुलाखतीत रेखाने या सर्व गोष्टी स्वीकारण्यास नकार दिला होता. विनोद मेहरा हे त्यांचे फक्त चांगले मित्र असल्याचे त्यांनी सांगितले.

प्रेमात अनेकवेळा रेखाचे हृदय तुटले. विनोद मेहरा यांच्यानंतर बॉलिवूड मेगास्टार अमिताभ बच्चन यांनी त्यांच्या आयुष्यात प्रवेश केला. दोघांनी अनेक चित्रपटात एकत्र काम केले पण ‘गंगा की सौगंध’मध्ये हे दोघे कलाकार खूप जवळ आले. या दोघांची जोडी प्रेक्षकांना खूप आवडली होती. त्यांचे बहुतेक चित्रपट सुपरहिट झाले.  

गंगा की सौगंध, मुकद्दर का सिकंदर, खून पसीना यांसारख्या चित्रपटांच्या यशाने अमिताभ-रेखाची जोडी थक्क झाली. त्यांची जोडी खऱ्या आयुष्यातही चर्चेत येऊ लागली. ही बातमी अमिताभ बच्चन यांच्या पत्नी जया बच्चन यांच्यापर्यंत पोहोचताच मोठा गोंधळ झाला. त्यानंतर अमिताभ बच्चन यांनी रेखापासून दुरावा निर्माण केला.  

‘सिलसिला’ हा चित्रपट रेखा, अमिताभ आणि जया बच्चन यांच्या जीवनापासून प्रेरित असल्याचे म्हटले जाते. नेहमी प्रेमात अडखळणाऱ्या रेखाच्या आयुष्यात बिझनेसमन मुकेश अग्रवाल यांचा प्रवेश झाला. रेखा आणि मुकेश यांची एकत्र छायाचित्रे पाहून सर्वांना वाटले की, रेखाच्या आयुष्यात ज्या प्रेमाची उणीव होती ती अखेर भरून निघाली. 

पण हे नातं रेखाच्या आयुष्यात मोठं वादळ आणणार हे कोणाला माहीत होतं. रेखा आणि मुकेश यांच्या लग्नाला एक वर्षही झाले नव्हते की 1991 मध्ये त्यांचे पती मुकेश यांनी ग-ळ-फा-स लावून आ-त्म-ह-त्या केली. त्यावेळी मुकेशने जो स्कार्फ गळ्यात बांधून आ-त्म-ह-त्या केली, तो रेखाचा होता, अशीही बातमी आली आहे. 

रेखाला तिच्या वैयक्तिक आयुष्याबाबत अनेक प्रश्न विचारण्यात आले आणि अनेकांनी तिच्यावर बोटेही उचलली. आजही रेखाच्या आयुष्यातील एक रहस्य आहे, ते म्हणजे तिच्या डोक्यावरील सिंदूर आहे. रेखा जेव्हा कुठे बाहेर जाते तेव्हा ती पूर्ण मेकअपसह तिच्या भांगात सिंदूर लावते.हे सिंदूर कोणाच्या नावचे आहे ते आजही गुपित आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *