एक रात्र ‘सैफ अली खान’ सोबत झोपू इच्छिते ‘परिणीती चोप्रा’, म्हणाली – मला सैफ खूप आवडतो, मला त्याच्यासोबत शा’री’रि’क…

Entertenment Latest update

बॉलिवूडमध्ये धमाकेदार पदार्पण करण्यापूर्वी परिणीती चोप्राने यशराजमध्ये पीआरसाठी काम केले होते. नंतर त्यांची प्रतिभा ओळखून यशराज यांनी त्यांना त्यांच्या चित्रपटांमध्ये संधी दिली. आज परिणीती चोप्रा ही त्या बॉलीवूड अभिनेत्रींपैकी एक आहे ज्यांनी तिच्या स्पष्टीकरण शक्तीने प्रेक्षकांमध्ये एक विशेष स्थान निर्माण केले आहे.

तिने यश राजच्या बॅनरखाली रणवीर सिंग बरोबर “लेडीज व्हर्सेस रिकी बहल” मध्ये सहायक अभिनेत्री म्हणून तिच्या करिअरची सुरुवात केली. पण 2012 मध्ये तिने यशराज बॅनरच्या “इशकजादे” मधून मुख्य अभिनेत्री म्हणून पदार्पण केले. या चित्रपटातील तिच्या अभिनयाने प्रेक्षक आणि चित्रपट समीक्षकांनाही आकर्षित केले. 

तिला बॉलिवूडचे भविष्य असेही म्हटले जाते. स्टारकिड अर्जुन कपूरनेही या चित्रपटाद्वारे बॉलिवूडमध्ये पदार्पण केले असले तरी, ज्या अभिनेत्रीने सर्वाधिक लक्ष वेधले ती परिणीती चोप्रा आहे. परिणीतीचा जन्म 22 ऑक्टोबर 1988 रोजी हरियाणातील अंबाला येथे एका पंजाबी कुटुंबात झाला. त्यांचे वडील पवन चोप्रा हे व्यवसायाने व्यापारी असून त्यांनी भारतीय भूमीवरही काम केले आहे. 

त्यांच्या आईचे नाव रीना चोप्रा आहे. परिणीती शहरातील मुलगी म्हणून मोठी झाली, तिने ‘कॉन्व्हेंट ऑफ जीझस अँड मेरी’ शाळेत तिचे शिक्षण सुरू केले. नंतर वयाच्या अवघ्या १७ व्या वर्षी शिक्षण सुरू ठेवण्यासाठी ती लंडनला गेली. त्यांनी लंडनच्या मँचेस्टर बिझनेस स्कूलमधून फायनान्स आणि इकॉनॉमिक्समध्ये ऑनर्स पदवी घेतली आहे.

तिने यशराजमध्ये पीआरचे कामही केले: बॉलिवूडमध्ये पदार्पण करण्यापूर्वी तिने यशराजमध्ये पीआरसाठी काम केले. नंतर त्यांची प्रतिभा ओळखून यशराज यांनी त्यांना त्यांच्या चित्रपटांमध्ये संधी दिली. सुरुवातीला, यशराज बॅनरसोबत तीन चित्रपटांच्या करारादरम्यान तिने पहिल्या दोन चित्रपटांव्यतिरिक्त सुशांत सिंग राजपूतसोबत “शुद्ध देसी रोमान्स” शूट केला.

त्यानंतर ती करण जोहर निर्मित ‘हसी तो फसी’ या चित्रपटात दिसली. यानंतर तिने दावत-ए-इश्क, किल दिल मेरी प्यारी बिंदू, नमस्ते इंडिया, केसरी आणि जबरिया जोडी या चित्रपटांमध्ये काम करून स्वत:ची वेगळी अशी ओळख निर्माण केली. शेवटच्या वेळी तिने “द गर्ल ऑन द ट्रेन” सारख्या स्त्री विशेष चित्रपटात काम केले.

जेव्हापासून अभिनेत्री परिणीती चोप्राने इंडस्ट्रीत प्रवेश केला आहे, तेव्हापासून तिच्या आणि प्रियांका चोप्राच्या नात्याची चर्चा सुरू झाली आहे. परिणीती ही प्रियांकाची चुलत बहीण आहे. प्रियांकामुळेच परिणीतीने बॉलीवूडमध्ये पदार्पण केले असा सर्वांचा समज होता. पण नंतर दोघींनी ही गोष्ट नाकारली.  

परिणीतीने तिच्या प्रतिभेच्या जोरावर इंडस्ट्रीत अभिनयाद्वारे याची पुष्टी केली. प्रियांका आणि परिणीती यांचे खूप चांगले नाते आहे. सार्वजनिक असो वा सोशल मीडिया, दोन्ही बहिणी सर्वत्र एकमेकिंसोबत मजाक मस्ती करत असतात. परिणितीसोबत एक रंजक घटना देखील आहे जी सैफ अली खानशी संबंधित आहे.

परिणीती चोप्रा जेव्हा सिनेसृष्टीपासून दूर होती तेव्हा तिचे सैफ अली खानवर खूप प्रेम होते. तिला सैफ अली खान इतका आवडला होता की तिने सैफसोबत लग्न करावे अशी तिची इच्छा होती. मीडिया रिपोर्टमध्ये असेही नमूद करण्यात आले आहे की, परिणीतीने हे करीनाला सांगितले, परंतु तिने हे विनोद म्हणून सांगितले. सैफ परिणीतीच्या सुरुवातीच्या काळात तिचा क्रश होता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *