खूप वर्षानंतर नीना गुप्ताने उलगडले सुभाष घई चे काळे सत्य, म्हणाली – माझ्या लहान स्त-नांमुळे त्याने माझ्या ब्ला’उज मध्ये…

entertenment Latest update

अलीकडच्या काळातच बॉलिवूडमध्ये प्रसिद्धी मिळवलेल्या ज्येष्ठ अभिनेत्री नीना गुप्ता यांना आज कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. आपल्या उत्कृष्ट अभिनयाच्या जोरावर सर्वांमध्ये ओळख बनलेल्या नीनाने चिकाटी असेल तर यश मिळते हे सिद्ध केले आहे. आपल्या अभिनयाने समीक्षकांची मने जिंकणाऱ्या नीना गुप्ता यांचे वैयक्तिक आयुष्यही चित्रपटापेक्षा कमी नाही.

त्यांच्या आयुष्यात अनेक चढउतार आले आणि या चढ-उतारांवर त्यांनी आत्मचरित्रही लिहिले आहे जे आजकाल चर्चेत आहे. या चरित्रातून त्यांच्या आयुष्यातील अनेक रहस्ये उलगडत आहेत, या पुस्तकात त्यांनी त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यापासून ते व्यावसायिक आयुष्यापर्यंतच्या प्रत्येक छोट्या गोष्टी लिहिल्या आहेत.

त्यांच्या आत्मचरित्रात त्यांनी सुभाष घई यांच्याशी संबंधित एक किस्साही लिहिला, या कथेबद्दल सांगताना नीना गुप्ता यांनी लिहिले की, हा त्यांच्या आयुष्यातील एक पेच आहे. खरेतर, खलनायक चित्रपटातील चोली के पीछे या अतिशय प्रसिद्ध गाण्याचे चित्रीकरण करताना तिला पॅडेड ब्रा घालण्यास सांगितले होते.

नीना सांगते की जेव्हा तिने हे गाणे ऐकले तेव्हा या गाण्याने तिला खूप प्रभावित केले. मात्र, जेव्हा सुभाष घई यांनी या गाण्यातील आपल्या भूमिकेबद्दल माहिती दिली तेव्हा त्यांची सारी उत्सुकता संपली. नीना तिच्या पुस्तकात लिहिते की, तिला आनंद झाला की तिची खास मैत्रीण इला अरुण या गाण्यात तिचा भाग गात होती.

नीना सांगते की, इला तिची खूप चांगली मैत्रीण आहे आणि तिने तिच्यासोबत अनेक चित्रपटांमध्ये कामही केले आहे.या गाण्यासाठी त्यांना खास आदिवासी गुजराती समाजाचे कपडे घालून नंतर फोटो ते काढून सुभाष घई यांना पाठवण्यात आले.नीना लिहितात की, फोटो पाहिल्यानंतर सुभाष घई ओरडले, ‘नाही नाही नाही, मध्ये काहितरी घाला’.

नीनाच्या म्हणण्यानुसार, सुभाष घई येथे तिच्या चोळीबद्दल बोलत होते. नीना लिहितात की, यात वैयक्तिक काहीही नव्हते. कारण एक दिग्दर्शिक असल्याने त्याने ही या गाण्याबद्दल थोडा विचार केला होता. त्यादिवशी या गाण्याचे शूट या कारणामुळे होऊ शकले नाही. नीना गुप्ता तिच्या पुस्तकात लिहितात की, दुसर्‍या दिवशी त्यांना दुसर्‍या पोशाखात आवरले होते.

आणि नंतर सुभाष घई यांना सादर केले होते. नीनाने सांगितले की यावेळी तिने ब्रा घातली होती ज्यामध्ये हेवी पॅड लावले होते. यानंतर तिचा लूक फायनल करण्यात आला.नीना सांगते की सुभाष घई यांना माहित आहे की त्यांना काय हवे आहे,आणि ते त्याबद्दल अजिबात तडजोड करत नाहीत.याच कारणामुळे बॉलीवूडच्या सर्वात यशस्वी दिग्दर्शकांच्या यादीत त्यांचा समावेश होतो.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की खलनायक चित्रपटातील हे गाणे (चोली के पीछे) जबरदस्त यशस्वी सिद्ध झाले. हे गाणे माधुरी दीक्षितवर चित्रित करण्यात आले होते, या गाण्यात तिच्यासोबत नीना गुप्ता देखील दिसली होती. या चित्रपटात संजय दत्त आणि जॅकी श्रॉफ यांच्याही प्रमुख भूमिका होत्या.

Leave a Reply

Your email address will not be published.