स्त्री नसून आधी पुरुष होत्या या ५ सुप्रसिद्ध मॉडेल, स्वतःच लिं’ग बदलून करताय बॉलिवूड वर राज्य..

Entertenment Latest update

आज आपल्या देशात ट्रा-न्स-जें-ड-र्सची स्थिती पूर्वीपेक्षा चांगली झाली आहे. एक काळ असा होता जेव्हा ट्रा-न्स-जें-ड-र्स-ना अतिशय चुकीच्या नजरेने पाहिले जायचे. त्यांना चांगली वागणूक दिली गेली नाही आणि त्यांना मानवही मानले गेले नाही. मात्र, सर्वोच्च न्यायालयाच्या आदेशानंतर आता ट्रा-न्स-जें-ड-र्सनाही अन्य श्रेणीत ठेवण्यात आले आहे. 

त्यामुळे तेही सहज त्यांचे करिअर निवडून ते करू शकतात.आम्ही तुम्हाला अशाच काही ट्रा-न्स-जें-डर्सबद्दल सांगणार आहोत जे पुरुषासारखे जन्माला आले, पण नंतर लिं-ग बदलून मुलगी बनले आणि आज त्यांनी बॉलिवूडमध्ये मोठे नाव बनले आहेत.आणि खूप पैसेही कमवले आहेत.

बॉबी डार्लिंग – बॉलीवूड इंडस्ट्रीमध्ये बॉबी डार्लिंग म्हणून प्रसिद्ध असलेली ही अभिनेत्री आणि मॉडेल प्रत्यक्षात पंकज शर्मा होते. त्यांचा जन्म मुलगा म्हणून झाला आणि कुटुंबीयांनी त्यांचे नाव पंकज ठेवले. मात्र, 2010 मध्ये त्याचे ब्रे-स्ट ट्रा-न्स-प्लांट झाले आणि त्याचे नाव पंकजवरून बदलून पाखी असे ठेवले. प्रसिद्ध झाल्यानंतर त्याने आपले नाव बदलून बॉबी डार्लिंग केले. बॉबी हा ‘क्या कूल है हम’, ‘पेज 3’, ‘हसी तो फसी’ यांसारख्या अनेक चित्रपटांमध्ये दिसला आहे.

गौरी अरोरा – गौरी ही होण्यापूर्वी, अभिनेता गौरव अरोरा होता. आणि तो स्प्लिट्सविला सीझन 8 चा स्पर्धक देखील होता. जेव्हा त्याने लिं-ग बदलले तेव्हा त्याबद्दल खूप गदारोळ झाला होता. गौरव खूप देखणा मुलगा होता, पण गौरी झाल्यावर तो एक सुंदर मुलगी झाला. इतकंच नाही तर लिं-ग बदलानंतरचा फोटो शेअर करताना त्याने लिहिले की, मला गौरी म्हणा. तिने स्वतः एका मुलाखतीत खुलासा केला होता की, लहानपणापासूनच ती स्त्रीसारखी आहे. यानंतर त्याने ठरवले की आता आपण आपले उर्वरित आयुष्य एका महिलेप्रमाणे घालवणार आहे.

निक्की चावला – निक्की देखील अशा लोकांपैकी एक आहे ज्यांचा जन्म एक पुरुष म्हणून झाला होता, परंतु नंतर तिने स्वत: ला एक स्त्री बनवले. निक्की म्हणाली की तो त्याच्या जीन्सला कंटाळला आहे आणि त्याला एक स्त्री व्हायचे आहे. मात्र, तो ज्या कुटुंबाशी संबंधित होता त्यात हे सर्व करणे सोपे नव्हते. 2009 मध्ये, तो कुटुंबाच्या विरोधात गेला आणि त्याने लिं-ग बदलले ती टीव्हीवरील प्रसिद्ध शो इमोशनल अ-त्या-चा-रमध्ये दिसली आहे.

अंजली लामा – नबीन वहिबा यांचा जन्म नेपाळमधील एका गावात झाला, जो पुरुष होता. तो त्याच्या ओळखीबद्दल खूप गोंधळलेला होता, म्हणून त्याने लिं-ग बदल ऑपरेशन करून स्वतःला अंजली बनवले. त्याच्या या निर्णयामुळे त्याच्या घरच्यांनी त्याच्याशी असलेले नाते तोडले, पण त्याच्या आईने त्याला सोडले नाही.

शिनाटा संघ – ब्रिटीश भारतीय मॉडेल शिनाटा संघानेही लिं-ग परिवर्तन केले आहे. ती दक्षिण आशियातील प्रसिद्ध ट्रा-न्स-जें-डर मॉडेल आहे. तिने ट्रा+न्स-जें-डर समुदायाने आयोजित केलेल्या सौंदर्य स्पर्धांमध्ये भाग घेतला आहे. तिच्या सौंदर्याचे लोक वेडे आहेत. ती मिस ग्लॅमर क्वीन युनायटेड किंगडम देखील राहिली आहे. ती एक अतिशय यशस्वी ट्रा-न्स-जें-डर मॉडेल मानली जाते.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *