आमिर खान’मुळे तासंतास बाथरूममध्ये रडत राहिली ‘दिव्या भारती’, त्यांनतर सलमान खान ने दिला आधार…

Bollywood

बॉलीवूडचा मिस्टर परफेक्शनिस्ट म्हणून ओळखला जाणारा सुपरस्टार आमिर खान वर्षभरात एक चित्रपट करतो पण तो नेहमीच कोणत्या ना कोणत्या कारणाने चर्चेत असतो. त्याच्या अभिनय शैलीने त्याने सर्वांची मने जिंकली. गेल्या काही वर्षांत त्यांनी अनेक अविस्मरणीय चित्रपट दिले आहेत.त्यांचे लाखो चाहते आहेत.

अशा परिस्थितीत आज आम्ही तुम्हाला त्यांचा आणि दिवंगत अभिनेत्री दिव्या भारतीशी संबंधित एक किस्सा सांगत आहोत. ज्यामध्ये दिव्या भारती एकदा आमिर खानमुळे बाथरूममध्ये बसून अनेक तास रडली होती. ही कथा 1993 मध्ये रिलीज झालेल्या ‘डर’ चित्रपटाची आहे. या चित्रपटात आमिर खान आणि जुही चावला दिसले होते.

मात्र या चित्रपटासाठी अभिनेत्री जुही ही पहिली पसंती नव्हती. निर्मात्यांची पहिली पसंती अभिनेत्री दिव्या भारती होती. पण मिस्टर परफेक्शनिस्ट आमिर खानने या चित्रपटातून दिव्या भारतीला बाहेर काढले, त्यानंतर हा चित्रपट जुही चावलाला मिळाला. यानंतर दिव्या भारतीने आमिर खानच्या या कृत्याबद्दल बोलताना सांगितले की, 

लंडनमधील एका शोदरम्यान त्याच्याकडून काही चूक झाली, जी त्याने लगेच सुधारली, पण आमिर खानला ही चूक कळली होती. तेव्हा तो म्हणाला की तो जुहीसोबत परफॉर्म करणार आहे, माझ्यासोबत नाही. दिव्या भारतीने मात्र ही चूक सांगितली होती. पण असे म्हटले जाते की, दिव्या डान्स स्टेप विसरली होती.

ज्यामुळे आमिर तिच्यावर चांगलाच चिडला होता. या मुद्द्यावर बोलताना दिव्या म्हणाली की, आमिरने थकलो आहे असे सांगून माझ्यासोबत परफॉर्म करण्यास नकार दिला.यानंतर सलमान खान आला आणि त्याने माझ्यासोबत परफॉर्म केले. आमिरच्या अशा वागण्याने मला खूप वाईट वाटले. यानंतर मी तासन्तास बाथरूममध्ये बसून रडले.

पण मला कोणत्याही प्रकारे कमकुवत व्हायचे नव्हते, म्हणून मी बाहेर जाऊन परफॉर्म केले. मी अजूनही त्याच्या वागण्याने नाराज आहे आणि सलमान खानची आभारी आहे. विशेष म्हणजे, नंतर डर या चित्रपटात आमिर खानऐवजी अभिनेता शाहरुख खान आणि सनी देओल जुही चावलासोबत दिसले.

आणि हा चित्रपट सुपरहिट ठरला. या चित्रपटाने अनेक विक्रम केले होते. या चित्रपटाचे दिग्दर्शक यश चोप्रा यांनी आमिर खानचे धोरण स्वीकारण्यास नकार दिला, त्यानंतर आमिरलाही या चित्रपटातून बाहेर फेकण्यात आले.आपणास सांगूया की दिव्या भारतीने 1990 मध्ये तेलुगु चित्रपट ‘बोबली राजा’ मधून पदार्पण केले होते.

यानंतर ती पहिल्यांदा 1992 मध्ये आलेल्या ‘विश्वातमा’ या बॉलिवूड चित्रपटात दिसली. या चित्रपटानंतर दिव्या भारतीला दिल का क्या कसूर, शोला और शबनम, दीवाना, बलवान असे हिट चित्रपट मिळाले. दिव्याने वयाच्या अवघ्या १९ व्या वर्षी पाच मजली इमारतीवरून उडी मारून जीव दिला. तिच्या आ-त्म-ह-त्ये-पासून तिचा मृ-त्यू हे गूढच राहिले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *