स्वतःच्याच भावनांवर कंट्रोल ठेऊ शकले नव्हते ‘अमिताभ बच्चन’, शूटिंग दरम्यानच सेट वर जया ला करून टाकलं होत प्रे’ग्नें’ट…

Entertenment

बॉलीवूड ही सध्या जगातील सर्वात मोठी फिल्म इंडस्ट्री आहे हे आपणा सर्वांना माहीतच आहे. दरवर्षी लोकांना अनेक नवीन चित्रपट पाहायला मिळतात. त्यातील काही हिट होतात आणि काही लोकांना खूश करण्यात अपयशी ठरतात. यातील काही चित्रपट असे आहेत की ते कायम लोकांच्या हृदयात राहतात.

शोले हा असाच एक चित्रपट आहे. होय, हे खरे आहे की शोले चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान जया बच्चन प्रेग्नंट होत्या. चित्रपटातील जया आणि अमिताभ यांच्या जबरदस्त अभिनयाची तर सर्वांनाच कल्पना करणे आहे, मात्र चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान अमिताभ यांच्या चुकीमुळे जया गरोदर राहिली हे फार कमी लोकांना माहीत असेल.

अमिताभ आणि जया यांनी मुलाखतीत सांगितले होते की, अभिषेक आणि श्वेता हे त्यांच्या नात्यातील सर्वोत्तम भाग आहेत. शोलेच्या निर्मितीदरम्यान जया बच्चन त्यांच्या पहिल्या अपत्यापासून गरोदर होत्या. अमिताभ बच्चनसह संपूर्ण युनिटने त्यांची काळजी घेतली. खराब हवामान आणि शूटिंगच्या व्यस्त वेळापत्रकामुळे जया थकल्या होत्या.

पण चित्रपटाच्या संपूर्ण शूटिंगमध्ये अमिताभ, हेमा, धर्मेंद्र आणि इतर लोक त्यांच्या पाठीशी कसे उभे राहिले हे त्यांनी मुलाखतीत सांगितले. अमिताभ बच्चन यांचे त्यांची मुलगी श्वेता बच्चन आणि नव्या नवेली नात नंदासोबतचे बॉन्डिंग सर्वश्रुत आहे. तिचे आई-वडील आणि भावंडांप्रमाणे श्वेताने चित्रपटात करिअर करण्याचा निर्णय घेतला.

तथापि, ती एक प्रकाशित लेखिका आहे – तिचे पॅराडाईज टॉवर्स हे पुस्तक गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये प्रसिद्ध झाले होते. या मुलाखतीतून जया बच्चन यांनी अमिताभ बच्चन यांना पहिल्यांदा प्रत्यक्ष भेटल्यावर त्या किती घाबरल्या होत्या हे उघड केले होते.जयाला आठवते की तिला कसे वाटले की तो एकटाच आहे. जो तिला कोणतीपण गोष्टी करण्यासाठी निर्देशित करू शकतो.

आणि ती ते करेल. त्यांना आनंद देण्यासाठी ती काहीही करेल असे तिला कसे वाटले याची कबुलीही तिने दिली. त्या दोघांसाठी हे पहिल्या नजरेतील प्रेम नव्हते, असेही जया म्हणाली. एक काळ असा होता की अमिताभ आणि रेखाच्या प्रेमकथेच्या चर्चा रोज ऐकायला मिळत होत्या पण दोघांचं लग्न होऊ शकलं नाही.

यादरम्यान बच्चन जया यांच्या जवळ आले.यानंतर दोघांमध्ये मैत्री झाली जी लवकरच प्रेमात बदलली. त्यानंतर दोघांनी 1973 मध्ये लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. जया बच्चन सत्तरच्या दशकातील टॉप क्रॉप अभिनेत्रींपैकी एक होत्या. आणि गुड्डी, अभिमान, जंजीर, मिली, आणि उपहार यांसारख्या चित्रपटांमधील भूमिकांसाठी त्या ओळखल्या जातात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *