सारा ने सांगितले सैफ आणि अमृताचे ग’लि’च्छ कारनामे, माझी आई हात वर करून ओ’र’ड’त होती तरीहि ‘अब्बा’ थांबले नाही करतच राहिले…

Bollywood

सारा अली खान ही बॉलिवूडमधील नवीन अभिनेत्रींपैकी एक आहे. जे रोज हेडलाईन्स बनवतात. सारा अली खानसारख्या अभिनेत्रींना बातम्यांमध्ये राहण्यासाठी चित्रपटांची गरज नसते. कारण त्यांच्या पर्सनल लाईफच्याच अनेकदा बातम्या केल्या जातात. खरे तर याचे कारण म्हणजे, 

सारा अली खान तिच्या वैयक्तिक आयुष्याशी निगडित किस्से सार्वजनिक करण्यास कधीच मागे पुढे बघत नाही. अलीकडेच सारा अली खानने तिचे वडील सैफ अली खान आणि आई अमृता सिंग यांच्याशी संबंधित एक मजेदार किस्सा सर्वांसोबत शेअर केला आहे. सारा अली खानने सांगितले की, 

तिचे आई-वडील त्यांच्या एका कॉमन फ्रेंडसोबत कसे विनोद करतात. “सारा अली खान तिचे वडील सैफ आणि आई अमृता यांची गोष्ट सांगत होती, जेव्हा दोघांचे लग्न झाले होते आणि ते एकमेकांपासून वेगळे झाले नव्हते. सारा सांगते की, त्यावेळी त्यांची खास मैत्रिण नीलू मर्चंट ही होती. 

आणि त्यांना घाबरवण्याच्या उद्देशाने आई अब्बा दोघांनीही त्यांच्या चेहऱ्यावर बूट पॉलिश लावून त्यांच्या खोलीत प्रवेश केला. सारा ती गोष्ट आठवते आणि म्हणते – ‘जेव्हा माझे वडील सैफ यांनी दार उघडले, माझ्या आईला खोलीत पाठवले आणि दरवाजा बंद केला, माझी आई आता नीलू मर्चंटच्या बेडरूममध्ये उभी होती’. 

रात्र झाली असल्याने नीलू तिच्या नवऱ्यासोबत शांत झोपली होती. पण आईला पाहताच दोघेही जोरजोरात ओरडू लागले, नीलूच्या नवऱ्याने माझ्या आईला गोळी मारली असती,पण मग आईने हात वर करून स्वत:ला सावरले आणि जोरात ओरडली, गोळी मारू नका, मी डिंगी आहे.   

सारा म्हणते की, “ त्यांच्या चेहऱ्यावर बूट पॉलिश लावल्यावर माझे आई-वडिल कसे दिसत असतील, आणि ते दृश्य काय असेल याचा विचार करून मी फक्त मोठ मोठ्याने हसते. विशेष म्हणजे सैफ अली खानने 1991 मध्ये अभिनेत्री अमृता सिंगसोबत लग्न केले. त्यांच्या लग्नापासून त्यांना दोन मुले झाली, त्यांची नावे सारा अली खान आणि इब्राहिम अली पतौडी होती.

दोघांचे लग्न केवळ 13 वर्षे टिकले असले तरी नंतर एकमेकांच्या कुरबुरीमुळे दोघेही एकमेकांपासून वेगळे झाले. विशेष म्हणजे अमृता सिंग सैफ अली खानपेक्षा 12 वर्षांनी मोठी होती. लग्नाच्या वेळी सैफ फक्त 20 वर्षांचा होता, तर अमृताने त्या वेळी 32 वर्षांचा टप्पा गाठला होता. दोघांच्या विभक्त झाल्यानंतर मुलांचे संगोपन अमृता सिंगने केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *