मराठी चित्रपट सृष्टीवर कोसळला दुःखाचा डोंगर..! संपूर्ण महाराष्ट्राला आपल्या अभिनयाने खळखळून हसवणाऱ्या या अभिनेत्या’ चं झालं दुःखद निधन..

Entertenment

अभिनेता प्रदीप पटवर्धन हे मुंबईतील गिरगाव परिसरात राहत होते. कॉलेजपासूनच त्यांनी एकांकिकांमध्ये काम करायला सुरुवात केली. आपल्या अभिनयाने मराठी रंगभूमी आणि सिने रसिकांच्या हृदयावर राज्य करणारे ज्येष्ठ अभिनेते प्रदीप पटवर्धन यांचे नि-ध-न झाले आहे.

गिरगावातील राहत्या घरी त्यांनी अखेरचा श्वास घेतला. मोरुची मावशीच्या नाटकातील प्रदीप पटवर्धन यांनी साकारलेली व्यक्तिरेखा लोकांना आवडली. अनेक नाटके आणि चित्रपटांमध्ये अविस्मरणीय भूमिका साकारून त्यांनी प्रेक्षकांच्या हृदयात आपले खास स्थान निर्माण केले आहे.प्रदीप 65 वर्षांचे होते.

त्यांच्या मृ-त्यू-चे कारण हृदय-वि-का-राचा झ-ट-का असल्याचे सांगण्यात येत आहे. भरत जाधव, विजय चव्हाण, विजय पाटकर यांसारख्या दिग्गज कलाकारांसोबत त्यांनी रंगमंचावर हातभार लावला. ‘नवरा माझा नवसाचा’, ‘ लावू का लाथ’ या चित्रपटांमधील त्यांच्या मनोरंजक भूमिकांनी प्रेक्षकांना नेहमीच हसवले.

एक फूल चार हाफ (1991), चष्मे बहादूर, घोल बेरी, डान्स पार्टी, मैं शिवाजीराजे भोसले बोलतोय, एक शोध, पोलिस लाइन, आणि टू थ्री फोर, जर्नी प्रेमाची, पॅरिस, थँक यू विठ्ठला या चित्रपटातील प्रदीप पटवर्धन यांनी साकारलेली पात्रे लोकप्रिय होती. प्रदीप पटवर्धन यांचे मराठी रंगभूमीवर मोठे योगदान आहे.

त्यांनी आपल्या अभिनय कारकिर्दीची सुरुवात महाविद्यालयातील एका नाटकातून केली. कॉलेजमध्ये असतानाच त्यांना व्यावसायिक रंगभूमीवर काम करण्याची संधी मिळाली आणि त्यांचा चित्रपटसृष्टीचा प्रवास सुरू झाला. प्रदीप पटवर्धन प्रकृती अस्वास्थ्यामुळे काही काळ चित्रपट आणि नाट्यक्षेत्रात सक्रिय नव्हते.

कॉमेडीसाठी ओळखल्या जाणाऱ्या या अभिनेत्याने त्याच्या कारकिर्दीत काही गंभीर भूमिकाही केल्या. त्याने खलनायकाच्या व्यक्तिरेखेचा एक-दोन वेळा प्रयोगही केला, परंतु लोकांना त्याची विनोदी भूमिका जास्त आवडली.आणि त्यामुळे त्याने जास्तीत जास्त विनोदी भूमिकांकडे लक्ष दिले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *