या एका चुकीमुळे कायमचे संपले होते गोविंदाचे करिअर, एकेकाळी एकसोबत साइन केले होते 70 चित्रपट, आणि आज चित्रपटासाठी मागावी लागतेय भी’क..

Bollywood

बॉलिवूडचा ‘हिरो नंबर वन’ म्हणवल्या जाणाऱ्या गोविंदानेही आपल्या डान्सने प्रेक्षकांना भुरळ घातली. आपल्या हावभावांशी आणि अभिनयाशी वेगळ्या शैलीत बरोबरी साधणारा क्वचितच दुसरा कलाकार असेल. 80 आणि 90 च्या दशकात गोविंदाने आपल्या करिअरमध्ये अनेक सुपरहिट चित्रपट दिले.

तीन दशके हिंदी चित्रपटसृष्टीवर राज्य करणाऱ्या गोविंदाने जवळपास 165 चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. गोविंदा म्हणाला, “एकेकाळी मी ७० चित्रपट एकत्र साइन केले होते. 8-10 चित्रपट आपोआप बंद झाले आणि तारखांच्या कमतरतेमुळे मला स्वतःहून चार-पाच चित्रपट सोडावे लागले.

फार कमी लोकांना माहिती असेल की गोविंदा केवळ एक चांगला अभिनेता आणि नर्तकच नाही तर तो एक उत्तम गायक देखील आहे. बॉलिवूडच्या राजा बाबूंनी अनेकवेळा या कौशल्याची ओळख करून दिली आहे. ‘आंखे’, ‘हसीना मान जाएंगे’ आणि ‘शोला और शबनम’ सारख्या चित्रपटांमध्ये त्यांनी आपल्या आवाजाची जादू चालवली.

गोविंदाचा म्युझिक अल्बम ‘गोरी तेरे नैना’ 2013 मध्ये रिलीज झाला होता. त्यांच्या अल्बममधील चारही गाणी रसिकांच्या पसंतीस उतरली. ‘खुद्दार’ चित्रपटाच्या शूटिंगदरम्यान गोविंदाच्या कारला अपघात झाला, त्यात तो गंभीर जखमी झाला. जेव्हा चित्रपटाच्या क्रूला या प्रकरणाची माहिती मिळाली.

तेव्हा त्यांनी शूटिंग रद्द करण्यास सांगितले. मात्र डॉक्टरांना दाखवल्यानंतर गोविंदा मध्यरात्री सेटवर पोहोचला आणि त्याने सीन पूर्ण केला. याचे उदाहरण आजही समोर आहे. ‘खुद्दार’ हा चित्रपट 1994 मध्ये प्रदर्शित झाला होता. या चित्रपटात करिश्मा कपूर गोविंदासोबत दिसली होती. गोविंदाने 1987 मध्ये सुनीतासोबत गुपचूप लग्न केले.

त्यावेळी त्यांच्या कारकिर्दीचा आलेख खूप उंचावत होता. ही गोष्ट बाहेर आली तर चित्रपट मिळणे बंद होईल, अशी भीतीही त्यांना होती. त्यामुळे त्यांनी ही गोष्ट अनेक वर्षे लपवून ठेवली. नंतर आईच्या सांगण्यावरून गोविंदाने सुनीतासोबत विधींनुसार लग्न केले. चित्रपटांसोबतच ते राजकारणातही सक्रिय होते.

2004 मध्ये त्यांनी लोकसभा निवडणूक लढवली. ज्यामध्ये त्यांनी भाजपच्या मोठ्या नेत्याचा पराभव केला.पण जिंकल्यानंतर ते राजकारणात कधीच सक्रिय राहिले नाहीत. कालांतराने त्यांनी राजकारण सोडले.गोविंदा आजही या गोष्टीसाठी दु:खी होत आहे कारण तो राजकारणात गेला नसता तर कदाचित आजही तो पडद्यावर दिसला असता.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *