‘ओमपुरी’ ने घरातल्या नोकरानी’ला सुद्धा नाही सोडले, तिच्यासोबत दररोज शा’री’रि’क सं’बंध बनवून तिला सुद्धा बनवलं होत त्याच्या वा’स’ने च शि’कार..

Entertenment Latest update

बॉलीवूडचे प्रसिद्ध अभिनेते ओमपुरी यांनी ‘घासीराम कोतवाल’ या चित्रपटातून आपल्या करिअरची सुरुवात केली होती. ओमपुरी हे असे अभिनेते होते की त्यांचा प्रत्येक अभिनय पटला.ओमपुरी यांनी त्यांच्या आयुष्यात खूप संघर्ष केला आहे. वयाच्या सहाव्या वर्षी तो बेघर झाला आणि त्याला दिवसातून दोन वेळा भांडी धुवावी लागली.

पण बॉलीवूडमध्ये आल्यानंतर त्यांचे आयुष्य बदलले आणि नावाजलेल्या अभिनेत्यांच्या यादीत त्यांचे नाव आले. जीवनाशी निगडीत अनेक गोष्टी आहेत. आपल्या अभिनयाने लोकांना पटवून देणाऱ्या या अभिनेत्याचे वैयक्तिक आयुष्य वादांनी भरलेले होते. असे म्हटले जाते की, ओम पुरी यांचे वयाच्या अवघ्या १४ व्या वर्षी त्यांच्या मोलकरणीसोबत प्रेमसं’बंध होते.

मी तुम्हाला सांगतो, कियोम पुरी यांनी दोन लग्न केले होते. त्यांची दुसरी पत्नी नंदिता पुरी यांनी त्यांच्या जीवनावर ‘अनलाइकली हीरो: द स्टोरी ऑफ ओम पुरी’ हे पुस्तक लिहिले आहे. हे पुस्तक प्रसिद्ध झाल्यानंतर बराच वाद झाला होता. वयाच्या 14 व्या वर्षी प्रेमसंबंध होते. यामध्ये त्याने ओम पुरीबाबत अनेक मोठे खुलासे केले आहेत.

नंदिताने आपल्या पुस्तकात या अभिनेत्याच्या बालपणापासून ते वृद्धापकाळापर्यंतच्या गोष्टी सांगितल्या होत्या. जेव्हा अभिनेत्याला या कथेबद्दल विचारण्यात आले तेव्हा तो म्हणाला की तुम्ही मला एक गोष्ट सांगा, यात 14 वर्षांच्या मुलाचा दोष आहे की 55 वर्षांच्या महिलेचा?

ओम पुरी यांच्या पत्नीने पुस्तकात नमूद केले आहे की, मामाच्या घरात लाईट गेल्यावर मोलकरणीने ओमपुरीला पकडले आणि त्याच्याशी संपर्क साधला. एवढेच नाही तर मोलकरीण ही ओम पुरी यांचे पहिले प्रेम असल्याचे नंदिताने सांगितले होते. ओम पुरी हे त्यांच्या आजारी वडिलांची काळजी घेणार्‍या महिलेसोबतही रिलेशनशिपमध्ये असल्याचे त्यांनी पुस्तकात लिहिले आहे.

त्यावेळी हा अभिनेता 37 वर्षांचा होता. त्याबद्दल ओम पुरी म्हणाले होते की, ती माझ्यासाठी मोलकरीण नव्हती. तिने आमच्या घरातील सर्वांची काळजी घेतली. माझे वडील जवळजवळ 80 वर्षांचे होते आणि कोणीही त्यांची काळजी घेतली नाही. ती घटस्फोटित महिला होती आणि त्यावेळी माझे लग्नही झाले नव्हते.

विशेष म्हणजे जेव्हा ओमपुरींनी त्यांच्या आयुष्याचे पुस्तक वाचले तेव्हा त्यांना वाटले की चाहत्यांमध्ये त्यांचा अपमान होत आहे. त्यांच्या दोन्ही कथांनी ओमपुरींचा दर्जा खालावला आहे. या प्रकरणावरून नंदिता आणि ओमपुरी यांच्यात बराच वाद झाला आणि अखेर दोघे वेगळे झाले.

ओम पुरी यांनी त्यांच्या वैयक्तिक आयुष्यात खूप वेदना सहन केल्या आहेत. आयुष्याच्या शेवटच्या दिवसात तो एकटाच होता. एका महान अभिनेत्याचे असे जग सोडून गेलेले पाहून सर्वांनाच दुःख झाले. अर्ध सत्यापासून मकबूल आणि माचीसपर्यंतचे त्यांचे चित्रपट आजही स्मरणात आहेत. यामध्ये त्याचा दमदार अभिनय पाहायला मिळतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *