‘बुमराह’च्या 6 विकेटवर ‘सेहवाग’ने विचारले ‘तुझा मूड कसा आहे?  यावर बुमराह च्या पत्नीचे उत्तर ऐकून उडाले सर्वांचे होश…

Sports

भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील एकदिवसीय मालिकेतील पहिला सामना यशस्वीपणे पार पडला असून, तो भारताने 10 गडी राखून जिंकला आहे. या सामन्यात बुमराहने गोलंदाजी करताना केवळ विकेट घेतल्या नाहीत तर इंग्लिश फलंदाजांच्या मनात भीतीही निर्माण केली.

बुमराहच्या या धोकादायक गोलंदाजीनंतर सेहवाग आणि संजना गेनेसन यांची एक मुलाखत सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. मित्रांनो, भारत आणि इंग्लंड यांच्यात खेळल्या गेलेल्या पहिल्या एकदिवसीय सामन्यात गोलंदाजी करताना बुमराहने पुन्हा एकदा सिद्ध केले की तो जगातील सर्वात धोकादायक गोलंदाज का मानला जातो?

तुम्हाला सांगू इच्छितो की बुमराहने या सामन्यात कारकिर्दीतील सर्वात धोकादायक गोलंदाजी करताना 7 षटकात केवळ 19 धावा देत 6 विकेट घेतल्या आहेत. या काळात त्याचा इकॉनॉमी रेट फक्त 2.60 होता. याशिवाय बुमराहने आपल्या स्पेलमध्ये 3 मेडन षटकेही टाकली. बुमराहच्या या धडाकेबाज गोलंदाजीमुळे इंग्लंडच्या संघाला केवळ 110 धावाच करता आल्या.

बुमराहने जॉनी बेअरस्टो, जो रूट, जेसन रॉय, लियाम, लिव्हिंगस्टोन, डेव्हिड कॅट आणि ब्रायडेन कार्स यांना आपले शिकार बनवले. एकीकडे जसप्रीत बुमराहच्या सहा विकेट्स जगभरात व्हायरल होत आहेत, तर दुसरीकडे संजना गणेशनची वीरेंद्र सेहवागची मुलाखत चर्चेत आहे.

खरंतर आम्ही तुम्हाला सांगतो की जेव्हा जसप्रीत बुमराहने 6 विकेट घेतल्या, तेव्हा त्याची पत्नी संजना गणेशन, जो अँकर आहे, जेव्हा पहिला डाव संपला तेव्हा वीरेंद्र सेहवागने संजनाला विचारले की जसप्रीत बुमराहच्या सहा विकेट्सवर मूड कसा आहे? वीरेंद्र सेहवागला इंग्लंडच्या चाहत्यांच्या मनःस्थितीबद्दल विचारण्यात आले असले तरी लोक याला काहीतरी वेगळेच समजत होते.

ज्याला जसप्रीत बुमराहची पत्नी संजना गणेशनने उत्तर दिले की, “जेव्हा आमचे गोलंदाज विकेट घेत होते तेव्हा इंग्लिश चाहत्यांचा मूड पाहण्यासारखा होता. त्याचे फलंदाज एक एक करून पॅव्हेलियनमध्ये परतत असल्याने त्याला या सामन्यात रस नव्हता. बुमराहने 6 विकेट घेतल्या, तो नेहमी लक्षात राहील, त्याच्या कामगिरीने मी खूप खूश आहे.

सध्या सेहवाग आणि संजना गणेशनची ही मुलाखत खूप वेगाने व्हायरल होत आहे. याआधीही सेहवाग त्याच्या वक्तव्यामुळे आणि कॉमेंट्रीमुळे चर्चेत आला होता. काही दिवसांपूर्वी कॉमेंट्री करताना त्याने विराट कोहलीला छमिया म्हटले होते, त्यामुळे बराच वाद झाला होता. ही कॉमेंट्री करून विराटच्या चाहत्यांनी त्याला अनेक खोट्या गोष्टी सांगितल्या होत्या.

पण आता पुन्हा एकदा लोक या शब्दांचे इतर अर्थ काढू लागले आहेत. भारत आणि इंग्लंड यांच्यात खेळल्या गेलेल्या या सामन्यात जर कोणता खेळाडू दिसला असेल तर तो जसप्रीत बुमराह होता ज्याने एकतर्फी कामगिरी करून सर्वांना आश्चर्यचकित केले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *