माधुरी सोबत रेप सिन शूट करताना स्वतःवरचा ‘ताबा’ हरवून बसला होता 150 रे-प सीन करणारा ‘रणजीत सीन’, कट बोलल्यानंतरही माधुरीसोबत करत राहिला, सोडतच नव्हता आणि मग..

Entertenment

70-80 च्या दशकात चित्रपट हिट होण्यासाठी बॉलीवूडमध्ये अनेकदा बलात्काराची दृश्ये दाखवली जायची. त्यावेळी बॉलीवूड चित्रपटांमध्ये खलनायकाची भूमिका साकारणाऱ्या कलाकारांचीही प्रतिमा लोकांमध्ये खलनायक बनली होती. 70-80 च्या दशकात खलनायकाच्या भूमिकेत रणजीतला सर्वोत्कृष्ट अभिनेते मानले जायचे..

रणजीत खलनायकाची भूमिका साकारण्यात इतका निष्णात होता की लोक त्याला खरोखरच वाईट व्यक्ती मानत होते. पण, एकदा त्याला ‘धक-धक गर्ल’ माधुरी दीक्षितसोबत बलात्काराचा सीन करायचा होता, तेव्हा माधुरी दीक्षितने त्याला जोरदार फटकारले, तेही सर्वांसमोर. त्यावेळी असे काय घडले की माधुरी दीक्षित रणजीतवर एवढी चिडली होती.

जबरदस्ती केली होती |1989 मध्ये माधुरी दीक्षित, मिथुन चक्रवर्ती आणि विनोद मेहरा यांचा ‘प्रेम प्रतिज्ञा’ चित्रपट आला होता. या चित्रपटात खलनायकाची भूमिका रणजीतने केली होती. या चित्रपटात माधुरी रणजीतसोबत बलात्काराचे दृश्य चित्रीत करणार होती. माधुरी दीक्षितला याची खूप भीती वाटत होती.

पण दिग्दर्शकाच्या समजूतीवर तिने हा सीन करण्यास होकार दिला. तेव्हा संपूर्ण इंडस्ट्रीत रणजीतची प्रतिमा खलनायक अशी झाली होती. रणजीतला बघून माधुरी खूप घाबरली होती.माधुरी दीक्षित मग सीनचा सूट सुरू होतो तेव्हा रणजीत माधुरीला खूप घट्ट पकडायला लागतो, ज्यामुळे तिला खूप त्रास होतो.

रंजीतने स्क्रिप्टमध्ये नमूद केलेल्या सीनपेक्षा जास्त सीन नाकारायला सुरुवात केली आणि सीन संपल्यानंतरही तो माधुरीला सोडत नव्हता. यानंतर, सीन संपताच माधुरी दीक्षित खूप घाबरते आणि भीतीने थरथर कापू लागते. यानंतर तिला खूप राग येतो आणि ती रणजीतला ढकलून देते आणि या कृत्याबद्दल सेटवर सर्वांसमोर त्याला फटकारते, तसेच त्याला पुन्हा हात लावू नकोस असे सांगते. टीव्ही शोमध्येही केले आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की रणजीत बॉलीवूडमध्ये सुमारे 200 चित्रपटांमध्ये काम केले, त्यापैकी 150 वेळा त्याने बलात्काराचे सीन केले आहेत. त्यामुळेच त्यांची प्रतिमाही बलात्कारी अशी झाली होती. पण, खऱ्या आयुष्यात रणजीतने कधी दारूला स्पर्शही केला नाही, अगदी मांस आणि मासेही खात नाही. चित्रपटांशिवाय रणजीतने ‘हिटलर दीदी’, ‘त्रिदेवियां’ आणि ‘बसेरा’ सारख्या टीव्ही शोमध्येही काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *