मी त्यांना अंकल म्हणायची, पण एक दिवस मला एकटीला रूम मध्ये बोलवून त्यांनी मला त्यांच्या तिथे कि’स करायला सांगितला, 15 वर्षीय या गायिकेवर अनु मलिक ने केले होते लैं’गि’क शो-षण..

Entertenment

7 जुलै 1986 रोजी मुंबईत जन्मलेली सुप्रसिद्ध बॉलिवूड गायिका श्वेता पंडित 36 वर्षांची झाली आहे. दरवर्षी ७ जुलैला वाढदिवस साजरा करणाऱ्या श्वेता पंडितने आतापर्यंत अनेक गाणी गायली आहेत. त्यांची गाणी लोकांमध्ये खूप लोकप्रिय आहेत. श्वेता पंडितने आपल्या सुरेल आवाजाने लाखो लोकांना वेड लावले आहे.

श्वेता पंडित
श्वेता पंडित अनेक वर्षांपासून चित्रपटसृष्टीत सक्रिय आहे. तिच्या यशस्वी आणि लोकप्रिय गाण्यांबद्दल सांगायचे तर, परे में बंधन, इश्क खुदाई, हल्ला रे, तेरा सरापा, छोरे की बातें, दो धरी तलवार या गाण्यांना तिने आपला आवाज दिला आहे. तिने एआर रहमानसह अनेक बड्या संगीतकारांसोबत काम केले आहे.

सुरुवातीपासूनच श्वेताला गाण्याची खूप आवड होती. पुढे जाऊन त्याने आपले स्वप्न आणि छंदही पूर्ण केला. मात्र, तिच्या आयुष्यात एक वेळ अशी आली जेव्हा ती फिल्म इंडस्ट्री सोडणार होती. ती डिप्रेशनची शिकार झाली होती. याबाबत तो घरच्यांशीही बोलला नाही. पण श्वेता असं का करत होती? याचे कारण होते गायक आणि संगीतकार अनु मलिक.

अनु मलिक हे चित्रपटसृष्टीतील प्रसिद्ध गायक आणि संगीतकार आहेत. मात्र, अनु मलिक यांचा वादांशीही सखोल संबंध आहे. श्वेता पंडित यांनी अनु मलिकवर अनेक गंभीर आरोप करत त्यांचा देश आणि जगासमोर पर्दाफाश केला. जेव्हा श्वेता केवळ 15 वर्षांची होती तेव्हा अनुने एकट्याने श्वेताकडे अत्यंत घाणेरडी मागणी केली होती.

श्वेता पंडित अनु मलिक
श्वेता पंडित यांनी अनु मलिकवरही लैंगिक शोषणाचे आरोप केले होते. या संपूर्ण प्रकरणाची सविस्तर माहिती जाणून घेऊया. खरं तर, आम्ही तुमच्याशी बोलत आहोत ती गोष्ट खुद्द श्वेतानेच सांगितली होती. त्या दिवसांची गोष्ट आहे जेव्हा श्वेता शाळेत शिकत असे. त्यांचे वय अवघे १५ वर्षे होते.

श्वेता अनु मलिकला लहानपणापासून ओळखत होती. ती त्याला अनु अंकल म्हणायची. मात्र, श्वेतासाठी अनु मलिकचे इरादे बिघडले होते. एकदा एका ट्विटमध्ये श्वेताने लिहिले की, “मला मोहब्बतेंमधून लीड सिंगर म्हणून लॉन्च करण्यात आले होते. गाणे हिट झाल्यानंतर मी कामाच्या शोधात होते. तेवढ्यात मला अनु मलिकच्या मॅनेजरचा फोन आला.

पुढे तिच्या ट्विटमध्ये श्वेताने लिहिले की, “ही गोष्ट 2001 सालची आहे. अनु मलिकने मला अंधेरीच्या एम्पायर स्टुडिओमध्ये बोलावले होते. तेथे त्यांनी संगीताशिवाय गाणे गाण्यास सांगितले. त्यावेळी मी हर दिल जो प्यार करेगा हे गाणे गायले होते. यानंतर मलिक म्हणाले की, तो मला सुनिधी आणि शानसोबत हे गाणे देईल, पण यासाठी मला आता त्याच्या गालावर किस करावे लागेल. हे ऐकून मी सुन्न झाली.

गायकाने पुढे सांगितले की, “हे ऐकून धक्काच बसला. त्यावेळी मी फक्त 15 वर्षांचा होतो. मी त्यांना अनु अंकल म्हणायचो. इतकेच नाही तर तो माझ्या कुटुंबाला खूप दिवसांपासून ओळखत होता आणि माझ्या वडिलांना भाऊ मानत होता. भावाच्या मुलीकडून अशी मागणी कोणी करते का? तो क्षण माझ्या आयुष्यातील सर्वात वाईट होता आणि त्यामुळे अनेक महिने मी तणावाखाली होतो.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *