टीम इंडियावर ओझे बनलेला हा खेळाडू लवकरच होणार ‘निवृत्त’, म्हणाला – पून्हा संधी मिळायची वाट नाही बघणार…’

Sports

भारतीय क्रिकेट संघातील स्टार खेळाडूचे करिअर जवळपास संपले आहे. ज्या प्रकारची परिस्थिती सुरू आहे, त्यामुळे हा खेळाडू लवकरच निवृत्तीची घोषणाही करू शकतो. बीसीसीआयने या खेळाडूला घासही घातले नाही. या खेळाडूचे महत्त्व अचानक कमी झाले आहे. रोहित शर्माचा कर्णधार होताच या खेळाडूचे कसोटी संघातून कार्ड कापण्यात आले आहे. माजी कर्णधार विराट कोहलीनेही आपल्या कर्णधारपदाखाली या क्रिकेटपटूला वगळले आहे.

टीम इंडियावर ओझे बनलेला हा खेळाडू लवकरच निवृत्त होणार!

भारत आणि इंग्लंड यांच्यात १ जुलै ते ५ जुलै या कालावधीत होणाऱ्या पाचव्या कसोटी सामन्यासाठी निवडकर्त्यांनी या खेळाडूला वगळले आणि सांगितले की आता हा खेळाडू टीम इंडियामध्ये स्थान मिळवू शकत नाही. इंग्लंड विरुद्धचा हा सामना भारत आणि इंग्लंड यांच्यातील गेल्या वर्षी अपूर्ण राहिलेल्या 5 सामन्यांच्या कसोटी मालिकेतील पाचवा आणि शेवटचा कसोटी सामना आहे. गेल्या वर्षी कोरोनामुळे हा कसोटी सामना पुढे ढकलण्यात आला होता.

भारतीय क्रिकेट संघात पुन्हा संधी मिळणे कठीण

टीम इंडियाचा महान वेगवान गोलंदाज इशांत शर्माला भारतीय क्रिकेट संघात पुन्हा संधी मिळणे कठीण जात आहे. इशांत शर्माने नोव्हेंबर २०२१ मध्ये टीम इंडियासाठी शेवटचा आंतरराष्ट्रीय सामना खेळला होता. इशांत शर्माने त्याचा शेवटचा आयपीएल सामना मे 2021 मध्ये खेळला होता. खराब फॉर्म आणि फिटनेसमुळे इशांत शर्माला टीम इंडियातून वगळण्यात आले आणि आयपीएल 2022 मध्येही कोणत्याही संघाने या खेळाडूला किंमत दिली नाही.

टीम इंडियाचे दरवाजे जवळपास बंद झाले आहेत

टीम इंडियाचा महान वेगवान गोलंदाज इशांत शर्मासाठी भारतीय क्रिकेट संघाचे दरवाजे जवळपास बंद झाले आहेत. टीम इंडियाशिवाय इशांत शर्माला सध्या आयपीएलमध्ये संधी दिली जात नाही. इशांतने आयपीएलमध्ये आतापर्यंत 93 सामने खेळले असून त्यात 72 बळी घेतले आहेत. त्याचवेळी 12 धावांत 5 बळी ही त्याची सर्वोत्तम गोलंदाजी होती.

आता हे खेळाडू टीम इंडियाची पसंती बनले आहेत

टीम इंडियाची निवड आता मोहम्मद शमी, जसप्रीत बुमराह आणि मोहम्मद सिराज यांसारख्या वेगवान गोलंदाजांची त्रिकूट बनली आहे. चौथा वेगवान गोलंदाज म्हणून उमेश यादव आणि शार्दुल ठाकूर हे भारतीय निवडकर्त्यांचे आवडते बनले आहेत. त्यामुळे आता इशांत शर्माला टीम इंडियात पुन्हा संधी मिळण्याची शक्यता दिसत नाही.

शेवटची कसोटी न्यूझीलंडविरुद्ध खेळली

इशांत शर्मा शेवटचा नोव्हेंबर २०२१ मध्ये न्यूझीलंडविरुद्धच्या कानपूर कसोटीत दिसला होता. त्या सामन्यात इशांत शर्माला एकही विकेट मिळवता आली नाही. इशांत शर्माच्या कारकिर्दीची उलटी गिनती ऑगस्ट 2021 च्या इंग्लंड दौऱ्यापासून सुरू झाली होती, जेव्हा त्याने 3 कसोटी सामन्यांमध्ये केवळ 5 विकेट घेतल्या होत्या.

टीम इंडियामध्ये स्पर्धा सातत्याने वाढत आहे. मोहम्मद सिराज, मोहम्मद शमी आणि जसप्रीत बुमराह सारखे गोलंदाज चांगली कामगिरी करत आहेत. अशा परिस्थितीत इशांत शर्माला टीम इंडियातून डिस्चार्ज देण्यात आला आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *