धर्मेंद्रच्या या कृत्याने संतापली होती तनुजा, धर्मेंद्र’च्या थोबाडीत मारून म्हणाली” निर्लज्ज – तुला लाज कशी वाटली नाही, माझ्या तिथे हात लावताना…

Bollywood

धर्मेंद्र हे हिंदी चित्रपटांच्या इतिहासातील सर्वात यशस्वी अभिनेत्यांपैकी एक आहेत. धर्मेंद्र यांनी हिंदी चित्रपटसृष्टीत त्यांच्या चित्रपटांनी आणि त्यांच्या शैलीने एक जबरदस्त ओळख निर्माण केली आहे. धर्मेंद्र त्याच्या अभिनयासोबतच लूकसाठीही प्रसिद्ध होते. धर्मेंद्र यांना हिंदी चित्रपटांमधील मजबूत उंची आणि अभिनयासाठी ‘हेमन’ म्हणूनही ओळखले जाते. त्यांनी आपल्या चित्रपट कारकिर्दीत अनेक उत्कृष्ट चित्रपट दिले आहेत.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की धर्मेंद्र हे अनेक बॉलिवूड अभिनेत्रींचे क्रश होते. त्याचबरोबर अनेक अभिनेत्रींनी असेही सांगितले की धर्मेंद्र फ्लर्टिंगमध्ये आघाडीवर होते. दरम्यान, आज आम्ही तुम्हाला धर्मेंद्र आणि अभिनेत्री तनुजा यांच्याशी संबंधित एक किस्सा सांगणार आहोत. जेव्हा धर्मेंद्र यांना बॉलिवूड अभिनेत्री तनुजाने फ्लर्टिंगसाठी थप्पड मारली होती. इतकंच नाही तर त्या अभिनेत्याला निर्लज्जही म्हटलं.

तनुजा आणि धर्मेंद्र यांनी अनेक चित्रपटांमध्ये एकत्र काम केले आहे

आपल्या सर्वांना माहित आहे की, चित्रपटांमध्ये काम करताना अनेक कलाकार मित्र बनतात, तर काहींमध्ये काही गोष्टींवरून भांडणे होतात. अभिनेत्री तनुजा आणि धर्मेंद्र यांच्यातही असंच काहीसं घडलं. 60 आणि 70 च्या दशकातील प्रसिद्ध अभिनेत्री तनुजा आणि बॉलीवूडचे हे-मॅन धर्मेंद्र हे त्यावेळी इंडस्ट्रीतील मोठे नाव होते. तनुजा आणि धर्मेंद्र अनेक चित्रपटांमध्ये एकत्र काम करत होते.

‘चांद और सूरज’, ‘बहारें फिर आएगी’, ‘इज्जत’ आणि ‘दो चोर’ या चित्रपटांमध्ये एकत्र काम करताना तनुजा आणि धर्मेंद्र चांगले मित्र बनले. पण दोघांमध्ये अशी घटना घडली की, तनुजाने धर्मेंद्रला थप्पडच मारली नाही तर अभिनेत्याला बेशरम म्हटले.

खरंतर दोघेही ‘चांद और सूरज’ या चित्रपटाचे शूटिंग करत होते. हे दोघे चांगले मित्र होते, त्यामुळे दोघे खूप मस्ती करायचे. धर्मेंद्र हा मस्तमौला प्रकारचा माणूस होता. दुसरीकडे, तनुजा ही कडक आणि शिस्तप्रिय प्रकारची अभिनेत्री मानली जात होती.

धर्मेंद्रने फ्लर्ट केल्यानंतर तनुजा चिडली

धर्मेंद्र यांनी तनुजाची पहिली पत्नी प्रकाश कौर आणि मुलांशी ओळख करून दिली. अनेकदा तनुजा अभिनेत्याची पहिली पत्नी आणि त्यांच्या मुलांसोबत सेटवर वेळ घालवत असे. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, त्यावेळी धर्मेंद्र थोडेसे खोडकर होते, त्यामुळे ते प्रत्येक सहकलाकाराशी फ्लर्ट करायचे. एक दिवस त्यांनी तनुजा सोबत फ्लर्ट करताना तिच्या प्रायव्हेट जागेवर हात स्पर्श केला, यावेळी मात्र तीच्यासोबत फ्लर्ट करणे महागात पडले.

एके दिवशी धर्मेंद्र अभिनेत्री तनुजासोबत फ्लर्ट करण्याचा प्रयत्न करत असताना, अभिनेत्री तनुजा भडकली आणि तिने धर्मेंद्रला थोबाडीत मारली. यासोबत ती म्हणाला की, “बेशरम, मी तुझ्या बायकोला ओळखते आणि तू माझ्याशी फ्लर्ट करत आहेस.”

धर्मेंद्र यांना माफी मागावी लागली

त्याचवेळी या प्रकरणानंतर धर्मेंद्र खूप खजील झाले. धर्मेंद्रचा कोणताही वाईट हेतू नव्हता. धर्मेंद्र यांनी माफी मागितली होती आणि “तनु माझी आई, मला माफ करा, कृपया मला भाऊ बनवा.” दुसरीकडे, तनुजा स्पष्टपणे म्हणाली, “मला एक भाऊ आहे आणि ते पुरेसे आहे, आणि मी त्याच्यावर खूप आनंदी आहे, मी तुला भाऊ बनवणार नाही.”

पण धर्मेंद्रही आपल्या आग्रहावर ठाम राहिले. धर्मेंद्रने तनुजाला बहीण बनवण्याचा एवढा हट्ट धरला की शेवटी तनुजाला आपल्या मनगटाभोवती काळा दोरा बांधावा लागला. धर्मेंद्र आणि तनुजा व्यतिरिक्त त्यांची मुले काजल आणि बॉबी देओल यांनीही ‘गुप्त’ चित्रपटात एकमेकांसोबत काम केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *