५५ वर्षीय मोलकरणी’सोबत दररोज शा-रि-री-क सं-बंध ठेवायचे 30 वर्षीय ‘ओमपुरी’, आणि मग एक दिवस … 

Bollywood Entertenment

अभिनेते ओमपुरी यांनी आपल्या चांगल्या अभिनयाने आपले नाव मोठ्या अभिनेत्यांमध्ये सामील करून घेतले आहे. त्यांच्या चित्रपटांनी समाजाला वेगळा संदेश दिला. पण वैयक्तिक आयुष्यात त्यांना खूप त्रासाला सामोरे जावे लागले. शेवटच्या क्षणी त्याच्याजवळ कोणीच नव्हते. जगातील एका प्रसिद्ध व्यक्तिमत्वाचे अशा प्रकारे नि-धन झाले.

हे त्यांच्या चाहत्यांसाठी आघातापेक्षा कमी नव्हते. आज आम्ही तुम्हाला या पोस्टच्या माध्यमातून सांगणार आहोत की ओमपुरींच्या आयुष्यातील कोणते न ऐकलेले रहस्य आहेत जे जग सोडल्यानंतरही त्यांची पाठ सोडत नाही. ओमपुरी यांनी दोन विवाह केले होते. पण त्यांची दोन्ही लग्नं जास्त काळ टिकली नाहीत. त्यांची दुसरी पत्नी नंदिता यांनी ओमपुरींवर पुस्तक लिहिले आहे.

ज्याचे नाव “अनलाइकली हिरो: द स्टोरी ऑफ ओम पुरी” आहे. या पुस्तकात ओम पुरीबद्दल मोठे खुलासे करण्यात आले आहेत. ओमपुरी यांचा जन्म 18 ऑक्टोबर 1950 रोजी झाला. बालपणी रेस्टॉरंटमध्ये ताट साफ करण्यापासून ते कोळसा वेचण्याचे कामही ओमपुरींनी केले. मात्र फिल्मी दुनियेत एन्ट्री होताच त्याने मागे वळून पाहिले नाही.

पण त्यानंतर त्याच्याशी अनेक वाद जोडले गेले. पुस्तकावर विश्वास ठेवला तर ओमपुरी हे १४ वर्षांचे असताना त्यांचे त्यांच्या मोलकरणीसोबत शा-रि-री-क सं-बं-ध होते. याबाबत त्यांनी सडेतोड उत्तरही दिले. ओमपुरींवर विश्वास ठेवायचा झाल्यास, स्वतःला आणि मोलकरणीला समोर ठेवले आणि या संपूर्ण प्रकरणात 14 वर्षांच्या मुलाचा दोष आहे.

की 55 वर्षांच्या मोलकरणीचा, असा सवाल त्यांनी जनतेला केला. पुस्तकात संपूर्ण वाक्य तपशीलवार लिहिले आहे. त्या दिवसांत ओमपुरी आपल्या मामाच्या घरी होते. दरम्यान घरातील लाईट गेली. मोलकरीण आधीच ओमपुरीकडे बघत असायची. त्यामुळे लाईट गेल्यानंतर तिने ओमला पकडून खोलीत नेले आणि शा-रि-री-क सं-बं-ध केले.

या एका गोष्टीनंतर ओमपुरी आणि त्यांची ती मोलकरीण अनेकवेळा जवळ आले. आणि ती मोलकरीण ओमपुरींचे पहिले प्रेम होते असे म्हटले जाते. ओमपुरीच्या आयुष्यात काही काळानंतर आणखी एक स्त्री आली, आणि ती सुध्दा त्यांची मोलकरण होती. पण त्यावेळी ओमपुरी 37 वर्षांचे होते. ओमपुरी यांच्या म्हणण्यानुसार, त्यावेळी त्यांच्या वडिलांचे वय 80 वर्षे होते.

त्यांची काळजी घेणारे असे घरात कोणी नव्हते. त्यानंतर एक घटस्फोटित महिला त्याच्या घरी आली. जी त्यांच्या वडिलांची सेवा करण्यास तयार झाली होती. यावेळी ओमपुरी यांचे लग्न झाले नव्हते. त्यामुळे वडिलांच्या सेवेसोबतच महिलेने ओमपुरींचीही सेवा केली. ओमपुरींच्या पत्नीच्या पुस्तकात या दोन्ही स्त्रियांचा उल्लेख होता.

हे पुस्तक समोर आल्यावर ओमपुरी संतापले. ओमपुरींनी जेव्हा त्यांच्या आयुष्याचे पुस्तक वाचले तेव्हा त्यांना वाटले की आता चाहत्यांमध्ये त्यांचा अपमान झाला आहे. त्यांच्या दोन्ही कथांनी ओमपुरींचा दर्जा खाली आणला आहे. या प्रकरणावरून नंदिता आणि ओमपुरी यांच्यात बराच वाद झाला आणि अखेर दोघेही वेगळे झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *