सुप्रसिद्ध पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवाला यांची भर रस्त्यात गो-ळ्या झाडून झाली ह-त्या, कालच राज्य सरकारने हटवली होती सुरक्षा….”

Bollywood entertenment

पंजाबी गायक सिद्धू मूसेवाला याच्यावर गो-ळी-बा-र केल्याची घटना समोर आली आहे. मानसा जिल्ह्यात काही अज्ञातांनी या गायकाच्या गो-ळ्या झाडून ह-त्या केल्याचे प्रकरण समोर येत आहे. या घटनेत सिद्धू मूसे वाला गंभीर ज-ख-मी झाला. त्यानंतर त्यांना मानसा जिल्ह्यातील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले.

येथे डॉक्टरांनी तपासणी केल्यानंतर मुसेवाला यांना मृ-त घोषित केले. मनसाच्या जवाहर गावात मुसेवाला यांच्यावर हल्ला झाला. पंजाब सरकारने ‘सुरक्षा’ काढून घेतल्याच्या एका दिवसानंतर त्यांच्या ह-त्येची घटना समोर आली आहे. मुसेवाला यांच्या ह-त्येच्या वृत्ताने संपूर्ण राजकीय जगतामध्ये खळबळ उडाली आहे.

ही घटना मानसा जिल्ह्यातील असल्याचे सूत्रांनी सांगितले. येथे मुसेवाला यांच्यावर ह-ल्ला करताना काही अज्ञात लोकांनी गो-ळी-बा-र केला. या घटनेनंतर सिद्धूला तातडीने मानसा येथील रुग्णालयात दाखल करण्यात आले. जिथे डॉक्टरांनी त्यांच्या मृ-त्यू-ची पुष्टी केली. मूसवाला यांनी काँग्रेसच्या तिकिटावर मानसामधून पंजाब विधानसभा निवडणूक लढवली होती. आम आदमी पक्षाच्या विजय सिंगला यांनी त्यांचा ६३,३२३ मतांनी पराभव केला.

गेल्या वर्षी काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला

मानसा जिल्ह्यातील मुसा गावात राहणारे सिद्धू मुसेवाला यांनी गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये काँग्रेसमध्ये प्रवेश केला होता. काँग्रेसने त्यांना मानसा विधानसभा मतदारसंघातून तिकीट दिले होते. विशेष म्हणजे पंजाब सरकारने पंजाबी गायक सिद्धू मुसेवालासह एकूण 424 लोकांची सुरक्षा काढून घेतल्याच्या एका दिवसानंतर ही ह-त्या प्रकरण उघडकीस आले आहे.

गेल्या महिन्यात सिद्धूने ‘ब-ली का ब-क-रा’ या गाण्यात आम आदमी पार्टी आणि त्यांच्या समर्थकांवर निशाणा साधला होता, त्यानंतर वादाला तों-ड फुटले होते. गायकाने आपल्या गाण्यात आप समर्थकांना ‘देशद्रोही’ आणि देशद्रोही म्हटले होते.

सिद्धू मूसवालाच्या नवीन गाण्यावर रा-ज-कीय ग-दारो-ळ झाला, AAP चा दावा – गायकाने पंजाबच्या लोकांना ‘दे-शद्रो-ही’ म्हटले

17 जून 1993 रोजी जन्मलेल्या शुभदीप सिंग सिद्धू उर्फ ​​सिद्धू मुसेवाला यांचे लाखो चाहते आहेत. तो त्याच्या रॅपसाठी ओळखला जात होता. मुसेवाला यांनी इलेक्ट्रिकल इंजिनीअरिंगची पदवी घेतली होती. महाविद्यालयीन जीवनात त्यांनी संगीत शिकले. त्यानंतर तो कॅनडाला गेला. सिद्धूची गणना वादग्रस्त पंजाबी गायकांमध्ये केली जाते.

2019 (सप्टेंबर) मध्ये रिलीज झालेल्या त्यांच्या ‘जट्टी ज्योने मोद दी गन वर्गी’ या गाण्याने 18व्या शतकातील शीख योद्धा ‘माय भागो’ याच्या संदर्भात वाद निर्माण केला. या शीख योद्ध्याची प्रतिमा मलीन केल्याचा आरोप सिद्धूवर करण्यात आला होता

Leave a Reply

Your email address will not be published.