या महिलेच्या 10 वर्षांच्या लग्नावर भारी पडले 10 दिवस, ज्या मुलीला दिला होता घरात आसरा तिनेच केला कांड, वाचून धक्का बसेल…”

News

‘हवन केल्यानेही कधी-कधी हात जळतात’ , म्हणजे चांगले काम करून सुध्दा त्याचे परिणाम वाईट होऊ शकतात, असे म्हणतात. असाच काहीसा प्रकार ब्रिटनच्या 28 वर्षीय लोर्नासोबत घडला. लोर्ना आणि तिचा 29 वर्षीय पती टोनी यांनी 22 वर्षीय युक्रेनियन मुलगी सोफियाला आश्रय दिला, जी रशिया-युक्रेन युद्धात देशोदेशी भटकत होती, त्यांनी तिच्याबाबत माणुसकी दाखवली. दयाळूपणा दाखवला.

पण 10 दिवसांतच असं काही घडलं की संपूर्ण कुटुंबच बिथरलं. काय आहे संपूर्ण प्रकरण, पुढे सांगतो. रशिया-युक्रेन युद्धादरम्यान, युक्रेनची 22 वर्षीय सोफिया करकादिम स्वतःला वाचवण्यासाठी यूकेमध्ये होती, जिथे तिची भेट सुरक्षा रक्षक टोनी गार्नेटशी झाली. द सनच्या वृत्तानुसार, दोन मुलांचा पिता असलेला टोनी आणि त्याची पत्नी लॉर्ना यांनी सोफियाला त्यांच्या घरात राहण्यासाठी जागा दिली.

परंतु 10 दिवसांनंतर टोनी आणि सोफियाने एकत्र घर सोडले. खरं तर, 29 वर्षीय सुरक्षा रक्षक टोनी गार्नेट सोफिया करकादिमच्या प्रेमात पडला, त्यानंतर दोघांनी एकत्र राहण्याची शपथ घेतली. टोनी आधीच विवाहित आहे, त्याची पत्नी लॉर्ना आणि त्यांना दोन मुले आहेत. ब्रॅडफोर्ड, वेस्ट यॉर्कशायर, यूके येथे राहणाऱ्या टोनीने द सनला सांगितले की,

“आम्ही आमचे उर्वरित आयुष्य एकत्र घालवण्याचा विचार करत आहोत”. इतकंच नाही तर 22 वर्षीय सोफियाने टोनीला पाहिल्याबरोबरच ती त्याच्या प्रेमात पडण्याची कबुलीही दिली. तिने सांगितले की हे प्रेम खूप लवकर झाले आहे पण ही आमची प्रेमकथा आहे. मला माहित आहे की लोक माझ्याबद्दल वाईट विचार करतील पण असे घडतच असते.

टोनी किती दुःखी होता हे मी पाहू शकत होते. टोनीने द सनला सांगितले की, “माझे सोफियासोबत असे नाते निर्माण झाले आहे जे मी यापूर्वी कधीच अनुभवले नव्हते. आम्हाला आमचे उर्वरित आयुष्य एकत्र घालवायचे आहे.” टोनी पुढे म्हणाला, “मला माहित आहे की लोकांना वाटेल की हे इतक्या लवकर घडले आहे, त्यामुळे हे सगळ चुकीचे आणि खोटे आहे.

परंतु सोफिया आणि मला माहित आहे की ते बरोबर आहे.” येथे, 29 वर्षांच्या मुलांचा बाप असलेल्या टोनीची पत्नी लॉर्ना आपल्या पतीच्या या वागण्याने खूप दुःखी आहे. लोर्ना आणि टोनीने सोफियाला आपल्या घरात ठेववून घेतले, त्यानंतर दहा दिवसांनी असे काहीतरी घडले, ज्याबद्दल लॉर्ना दुःखी होऊन स्वतःला दोष देत आहे, दुसऱ्याच भल करण्यात तिने आपले आयुष्य बरबाद केले.

खरं तर, टोनीने युक्रेनवर रशियाचे आक्रमण तीव्र झाल्यानंतर होमिंग प्लॅनचे खंडन करणार्‍या सरकारवर स्वाक्षरी केली. परंतु त्याला अर्जाची प्रक्रिया खूप मंद वाटली, म्हणून त्याने मदतीसाठी सोशल मीडियाचा वापर केला. एनएचएस ड्रॉपइन सेंटरमध्ये काम करणारा सुरक्षा रक्षक टोनी सोफियाला फेसबुकद्वारे भेटला आणि त्यानंतर टोनीने तिला निर्वासित म्हणून आपल्या घरी राहण्यास सांगितले.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की आयटी मॅनेजर सोफिया प्रथम बर्लिनला पोहोचली. जिथे तिने यूकेचा व्हिसा मिळविण्यासाठी काही आठवडे वाट पाहिली. आणि शेवटी 4 मे रोजी मँचेस्टरला टोनी आणि लोर्ना यांच्यासोबत ब्रॅडफोर्ड, वेस्ट यॉर्क येथील त्यांच्या घरी राहण्यासाठी रवाना झाली. पण या भेटीचे रुपांतर प्रेमात होणार हे बहुधा कोणालाच माहीत नव्हते.

हळूहळू, सोफिया आणि टोनी यांच्यातील संभाषण वाढत गेले. आणि दोघांनाही एकमेकांवरील प्रेमाची जाणीव झाली. लोर्नाने हे सर्व पाहिल्यावर परिस्थिती बिघडू लागली. टोनीने सांगितले की, ही गेल्या शनिवारची गोष्ट होती , जेव्हा लॉर्ना सोफियावर चिडली आणि तिने अतिशय कठोर शब्द वापरले, त्यानंतर सोफियाचे अश्रू अनावर झाले. टोनीच्या म्हणण्यानुसार त्याने लॉर्नाला सांगितले,

‘जर सोफिया जात असेल तर मीही जात आहे’. मला माहित होते की मी सोफियाला सोडू शकत नाही. तेव्हा आम्ही दोघींनी आमची बॅग भरली आणि आई बाबांच्या घरी गेलो. त्यानंतर लोर्नाच्या एका मित्राने सांगितले की लॉर्ना पूर्णपणे उद्ध्वस्त झाली आहे. ती खूप दुःखी आहे. लॉर्ना दहा वर्षे टोनीसोबत राहिली आणि दहा दिवसांतच तिचे कुटुंब विभक्त झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *