आईच्या मांडीवर बसलेली ही चिमुरडी आज बॉलिवूडमध्ये कमवते मोठे नाव..! तुम्हाला हिला ओळखता येईल का? फोटो पाहून अचंबित व्हाल..”

Bollywood Entertenment

बॉलिवूडमध्ये अशा अनेक नायिका आहेत ज्या आजकाल लोकांच्या हृदयावर राज्य करत आहेत. त्यांचे चित्रपटही भरपूर कमाई करत आहेत. जेव्हा जेव्हा या नायिकांची चर्चा होते तेव्हा एखाद्या अश्या अभिनेत्रीचे नाव नक्कीच समोर येते जिने खूप कष्टाने आपली जागा मिळवली. आज आम्ही तुम्हाला एका अभिनेत्रीबद्दलही सांगणार आहोत.

तिने कसा संघर्ष केला आणि बॉलीवूडच्या जगात आपले नाव बनवले. त्या अभिनेत्रीचे बालपणीचे फोटो पाहून तुम्ही त्यांना ओळखू शकाल का की आम्ही कोणाबद्दल बोलत आहोत. आपल्या आईच्या प्रेमात असलेल्या या अभिनेत्रीवर एक नजर टाका, जी आता बॉलिवूडमध्ये एक प्रसिद्ध नाव बनली आहे. जर तुम्ही त्यांना ओळखू शकत नसाल.

तर आम्हाला तुमची समस्या सोडवू द्या. आम्ही तुम्हाला अभिनेत्रीशी संबंधित काही माहिती देखील देत आहोत. अभिनेत्रीच्या बालपणीच्या फोटोंवरून तुम्ही तिला ओळखले असेल तर खूप चांगली गोष्ट आहे. तुम्ही अजूनही विचार करत असाल तर आम्ही तुमच्या समस्येचे निराकरण करणार आहोत. आपण ज्या अभिनेत्रीबद्दल बोलत आहोत,

ती दुसरी कोणी नसून यामी गौतम आहे. होय, यामी गौतम ही एकमेव मुलगी आहे जी तिच्या आईच्या मांडीवर दिसते. यामीने केवळ तिच्या सौंदर्यानेच नाही तर तिच्या अभिनयातूनही खूप नाव कमावले आहे. त्यांचे चाहते लाखात नाही तर कोटीत आहेत. इतक्या कमी कालावधीत यामी गौतम बॉलिवूडच्या टॉप अभिनेत्रींपैकी एक बनली आहे.

अल्पशा कारकिर्दीत अनेक हिट चित्रपट देऊन त्यांनी लोकांमध्ये स्वतःची वेगळी ओळख निर्माण केली आहे. यामी गौतमचा जन्म हिमाचल प्रदेशमध्ये झाला. तिचा जन्म 29 नोव्हेंबर 1988 रोजी येथील बिलासपूर येथे झाला. सध्या अभिनेत्री 33 वर्षांची आहे. तिचे वडील मुकेश गौतम वृत्तवाहिनीमध्ये समन्वयक पदावर आहेत.

यामी अभ्यासात खूप हुशार होती आणि ती मोठी झाल्यावर आयएएस अधिकारी होण्याचे स्वप्न पाहत होती. मात्र, तिच्या नशिबाने तिला मनोरंजनाच्या दुनियेत आणले. तिने टीव्ही जाहिरातींमध्ये मॉडेलिंगपासून तिच्या करियरला सुरुवात केली. यानंतर तिची ओळख वाढली आणि तिला टीव्ही मालिका मिळू लागल्या. दूरदर्शनवरील ‘चांद के पार चलो’ या शोमधून तिने आपल्या टीव्ही करिअरची सुरुवात केली.

त्यानंतर कलर्सवरील ‘ये प्यार ना होगा कम’ या शोमधून तिला ओळख मिळाली. तिने आपल्या फिल्मी करिअरची सुरुवात कन्नड चित्रपट उल्लासा उताशाने केली. यानंतरही त्यांनी अनेक चित्रपट केले. मात्र, तिला खरी ओळख मिळाली ती ‘विकी डोनर’ या बॉलिवूड चित्रपटातून. या चित्रपटाने तिला स्टार बनवले. तसे यामी गौतमच्या लग्नाचीही खूप चर्चा झाली होती.

ती चित्रपट निर्मात्याच्याच प्रेमात पडली होती. यामीने दिग्दर्शक आदित्य धरसोबत लग्न केले आहे. ‘उरि द सर्जिकल स्ट्राइक’ सिनेमाच्या शूटिंगदरम्यान तिची आदित्यशी जवळीक वाढली होती. त्यानंतर दोघेही एकमेकांना डेट करू लागले. त्यानंतर हिमाचलच्या या मुलीने आदित्यशी लग्न करण्याचा निर्णय घेतला. दोघांचे नुकतेच लग्न झाले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *