असं गाव जिथे मुलीला लहानच मोठं करतो बाप, आणि मुलगी वयात आल्यावर तिच्यासोबत लग्न करून बापाचं करतो तिच्यासोबत से-क्स…” पहा हे अजब ठिकाण 

Entertenment

बांगलादेशमध्ये एक असा समुदाय आहे, ज्यांच्या मुली अशा गैरप्रकारांना बळी पडतात, ज्याचा विचार करून तुमचेही मन गोंधळून जाईल. येथे राहणाऱ्या मंडी जमातीत बाप आपल्या मुलीशी लग्न करतो. परंतु यासाठी एक विशेष निकष आहे.जगात अनेक प्रकारच्या जमाती आहेत. काही जंगलात राहतात तर काही जमाती आता शहरात गेले आहेत.

तथापि, या जमाती अनेक प्रकारे सामान्य मानवांपेक्षा भिन्न आहेत. वेगवेगळ्या कारणांनी ते चर्चेत राहतात. त्यांच्या परंपरा खूप विचित्र आहेत. आज आम्‍ही तुम्‍हाला बांगलादेशमध्‍ये राहणार्‍या अश्याच एका जमातीबद्दल सांगणार आहोत. शतकानुशतके या जमातीत अशी प्रथा पाळली जात आहे, ज्याबद्दल जाणून तुम्हालाही आश्चर्य वाटेल.

या जमातीतील पुरुष आधी आपल्या मुलीला सामान्य वडिलांप्रमाणे वाढवतात.आणि नंतर ती तरुण झाल्यावर तिच्या बरोबर लग्न करतात. आज आम्ही बोलत आहोत बांगलादेशातील मंडी जमातीबद्दल. या जमातीत एक विचित्र परंपरा आहे. येथे, जेव्हा एखादा पुरुष तरुण वयात विधवा झालेल्या स्त्रीशी लग्न करतो.

तेव्हाच तो पुरुष नंतर त्या महिलेच्या मुलीशी लग्न करेल हे ठरवले जाते. यासाठी पहिल्या लग्नातील स्त्रीच्या मुलीचा बळी दिला जातो. मुलगी ज्याला लहानपणापासून वडील मानते, तोच नंतर तिचा नवरा होतो. ही प्रथा आजची नाही. ही वाईट प्रथा शतकानुशतके मानली जात आहे. आणि ती आजही सुरूच आहे. या दुष्ट प्रथेसाठी वडील त्या मुलीचा सावत्र बाप असणे आवश्यक आहे.

वास्तविक मुलीचा खरा पिता या दुष्ट प्रथेचा भाग बनत नाही. ही दुष्ट प्रथा इथली स्त्री तरुण वयात विधवा झाल्यावर सुरू होते. यानंतर, पहिल्या लग्नापासून झालेल्या मुलीशी लग्न करील या अटीवर दुसरा विवाह केला जातो. यामागील तर्क असा आहे की एक तरुण पती आपली पत्नी आणि मुलगी दोघांचेही दीर्घकाळ संरक्षण करू शकतो.

आजही ही वाईट प्रथा मानली जाते. या गैरप्रकारामुळे मंडी जमातीतील अनेक मुलींचे आयुष्य नरक बनले आहे. त्यांची कहाणी सांगताना मंडी जमातीच्या ओरोला यांनी अनेक धक्कादायक खुलासे केले. तिने सांगितले की, ती लहान असतानाच तिने तिचे वडील गमावले होते. यानंतर तिच्या आईने नोटेन नावाच्या व्यक्तीशी दुसरे लग्न केले.

ओरोला सांगते की तिच्या दुसऱ्या वडिलांनी तिच्यावर खूप प्रेम केले. त्याने तिची खूप काळजी घेतली. पण जेव्हा ती मोठी झाली तेव्हा तिला असा एक प्रकार कळला, ज्यामुळे तिच्या पायाखालची जमीनच सरकली. तिला समजले की ती तीन वर्षांची असतानाच तिचे लग्न नोटेनशी झाले होते. तो तिचा नवरा होता. अशा अनेक मुलींचे आयुष्य या दुष्ट प्रथेने उद्ध्वस्त केले आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *