नवरा जेव्हां जेव्हां से-क्स करतो, तेव्हा पोटात चा-कू-ने वा-र केल्यासारखे वाटते.. चेकअप केले तर आतमध्ये दिसली एक भीतीदायक गोष्ट….

Entertenment

इंग्लंडमधील डेव्हनमध्ये राहणारी 32 वर्षीय कॅटी सिम्स महिलांसोबत तिचा अनुभव शेअर करते. तिने सांगितले की जेव्हाही ती तिच्या पतीसोबत संबंध ठेवायची तेव्हा तिला पोटात खूप दुखायचे. संबंध बनवल्यानंतर तिचे पोटही फुगायला लागले. त्यांना पाहून ती गरोदर असल्यासारखे वाटले.

नवऱ्यासोबत संबंध आल्यानंतर प्रत्येक वेळी असे व्हायचे. महिलेचे फुगलेले पोट पाहून अनेकांनी तिला गर्भवती असल्याचे सांगितले. त्याच वेळी, काहींना वाटले की महिला लठ्ठ झाली आहे. मात्र जेव्हा महिलेने डॉक्टरांकडे जाऊन तिची तपासणी करून घेतली तेव्हा सत्य समजल्यावर तिला धक्काच बसला.

महिलेने डॉक्टरांना सांगितले की, जेव्हाही ती तिचा 37 वर्षीय पती बेन सोबत से-क्स करते तेव्हा तिला असे वाटायचे की कोणीतरी तिच्या पोटात वार केला आहे. तिला खालच्या ओटीपोटात तीव्र वेदना होत आहेत. आधी महिलेला असे वाटायचे की हे से-क्स-मुळे होत आहे, पण नंतर तिला काहीतरी चुकीचे वाटले.

महिलेच्या या गोष्टी ऐकून डॉक्टरांनाही काही गडबड झाल्याचा संशय आला आणि त्यांनी महिलेच्या गौलबेलदाराला स्कॅन केले. स्कॅनिंगच्या निकालात काय समोर आले ते पाहून महिलेला आश्चर्याचा धक्का बसला. तिच्या पोटात एक गाठ असल्याचे तिला समजले. म्हणजे तिच्या पोटातून 10 सेमी मोठी गाठ बाहेर आली.

पोटातील या गुठळ्याबाबत महिलेला वेळीच माहिती मिळाली, नाही तर ती हळूहळू वाढून कर्करोगाचे रूप घेते. मात्र, पतीसोबत संबंध ठेवल्यानंतर होणाऱ्या त्रासामुळे महिलेला वेळेपूर्वीच ही गाठ कळली आणि तिचा जीव वाचला. सध्या डॉक्टरांनी शस्त्रक्रिया करून महिलेची ही गाठ काढली आहे.

महिला हळूहळू बरी होत आहे. यासोबतच महिलेने तिची गोष्ट सोशल मीडियावर शेअर केली आहे. त्यांनी सांगितले की त्या खूप भाग्यवान आहेत की त्यांना त्यांच्या पोटातील या ट्यूमरबद्दल आधीच माहिती मिळाली. उशीर झाला असता तर या गाठीने कर्करोगाचे रूप धारण केले असते. महिलांनी वेळोवेळी त्यांची तपासणी करून घ्यावी, असा सल्ला या महिलेने सर्वांना दिला.

से-क्स करताना किंवा पीरियडमध्ये जास्त वेदना होण्यामागे ही गाठ हे देखील एक कारण असू शकते. जर तुम्हाला ही माहिती आवडली असेल, तर जास्तीत जास्त लोकांसोबत शेअर करा जेणेकरून त्यांनाही या गोष्टीची जाणीव होईल. पोटातल्या गाठीला हलके घेऊ नका. काही लक्षणे दिसल्यास डॉक्टरांकडून त्वरित उपचार करा.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *