वजन कमी करण्यासाठी स्वतःच्या श-री-राची प्ला-स्टि-क स-र्ज-री करायला गेली हि सुप्रसिद्ध अभिनेत्रीने, त्यांनतर काही तासांतच झाला रु-ग्णा-लयात मृ-त्यू… फोटो पाहून धक्का बसेल

Entertenment

चित्रपट किंवा टीव्ही शोमध्ये काम करणाऱ्या कलाकारांसाठी फिट राहणे कुठल्याही आव्हानापेक्षा कमी नाही. धावपळीच्या जीवनात अनेकवेळा सकस अन्न शिजवून खाणे शक्य होत नाही. विशेषतः प्रसिद्ध अभिनेत्यांना तरी अजिबात वेळ नाही. अशा परिस्थितीत, बरेचदा ते लोक इतर मार्गांनी फिट राहण्याचा प्रयत्न करू लागतात.

काही वेळा इतर पद्धतींचा अवलंब करणे त्यांना जड जाते. असेच काही या प्रसिद्ध अभिनेत्रींच्या बाबतीत घडले आहे, ज्यांना वजन कमी करणे कठीण जात होते. आणि त्याची किंमत तिला जीव देऊन चुकवावी लागली. अभिनेत्रीने वजन कमी करण्याची श-स्त्र-क्रिया केली होती. काही तासांनंतर रु-ग्णा-ल-यातच त्यांचा मृ-त्यू झाला.

वजन कमी झाल्यामुळे जीव गमावलेल्या या अभिनेत्रीचे नाव चेतना राज आहे. ती कन्नड टीव्ही इंडस्ट्रीतील एक प्रसिद्ध चेहरा होती. कन्नडमधील अनेक शोमध्ये ती दिसली आहे. तेथे त्यांचे चाहतेही लाखोंच्या संख्येने आहेत. त्यांच्या आकस्मिक नि-ध-नाने सर्वांनाच धक्का बसला आहे. चेतना राज फक्त २१ वर्षांची होती.

खरंतर चेतनाला तिच्या शरीरातील काही किलो वजन कमी करायचे होते. त्यासाठी त्यांनी नैसर्गिक पद्धतीचा अवलंब केला नाही. तिला कोणीतरी फॅ-ट फ्री स-र्ज-रीचा सल्ला दिला होता. यामुळे त्यांचे वजनही कमी होईल आणि श-री-रातील चरबीही निघून जाईल, असा दावा त्यांच्याकडून करण्यात आला. त्यानंतर ती परिपूर्ण दिसू लागेल असेही तिला सांगण्यात आले.

अभिनेत्री चेतना हिने १६ मे रोजी ही शस्त्रक्रिया करण्याचा निर्णय घेतला होता. याबाबत तिने कुटुंबीयांना सांगितले नव्हते. चेतना 16 मे रोजी पहाटे बेंगळुरू येथील रुग्णालयात पोहोचली होती. तिच्यासोबत कुटुंबातील कोणीही नव्हते. नुकतेच तिचे काही मित्र तिच्यासोबत श-स्त्र-क्रि-या करण्यासाठी हॉस्पिटलमध्ये पोहोचले होते.

चेतना यांना फॅ-ट फ्री श-स्त्र-क्रियेसाठी रु-ग्णालयात दाखल करण्यात आले होते. त्यानंतर तिच्यावर श-स्त्र-क्रिया झाली होती. मात्र, संध्याकाळनंतरही चेतना रुग्णालयातच होती. तिला थोडा त्रास होऊ लागला. आणि हळूहळू त्यांची प्रकृती खालावू लागली. तपासणीत त्यांच्या फु-फ्फु-सात पाणी भरत असल्याचे आढळून आले. त्यानंतर काही वेळातच त्यांचा मृ-त्यू झाला.

मुलीच्या मृ-त्यूची बातमी कुटुंबीयांना समजताच घरात एकच गोंधळ उडाला. संपूर्ण कुटुंबाला धक्का बसला. चेतनाने स्वतःच्या इच्छेने एवढा मोठा निर्णय घेतला होता हे कोणालाच माहीत नव्हते. रुग्णालयात पोहोचल्यानंतर कुटुंबीयांनी एकच गोंधळ घातला. यानंतर पोलिसात तक्रारही दाखल करण्यात आली. अभिनेत्रीच्या मृ-त-दे-हाचे पोस्ट-मा-र्ट-म होणार आहे.

चेतना राज ‘दोरेसानी’ आणि ‘गीता’ या मालिकेनंतर खूप प्रसिद्ध झाली. त्यांच्या नि-ध-नाने कन्नड अभिनेत्री यमुना श्रीनिधी यांनाही धक्का बसला आहे. प्लास्टिक सर्जरीच्या फंदात कधीच पडू नये, असे ते म्हणतात. ती म्हणते की तुम्ही काहीही आहात, तुम्ही जसे आहात तसे स्वतःला चांगले समजा. तुमच्या जीवनात बाह्य देखाव्याची गरज नाही.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *