सिंधूर लावत होता तोच अचानक नवरदेवाच्या मोबाईल वर आला असा एक मेसेज जो पाहून, मंडप सोडून पळून गेला नवरदेव, Zoom करून पहा तुम्हालाही बसेल धक्का…”

Entertenment

देशात सध्या लग्नसराईचा मोसम सुरू आहे. लोक आपापल्या पार्टनर सोबत सात फेरे घेत आहेत. सदैव एकत्र राहण्याची शपथही ते घेत आहेत. तर दुसरीकडे लग्नाच्या या मोसमात अशा अनेक घटना घडतात ज्या संपूर्ण परिसरात चर्चेचे कारण बनतात. झारखंडमध्येही असेच एक प्रकरण समोर आले आहे.

येथे लग्नाचे आयोजनही करण्यात आले होते. मिरवणुकीतही वर वेळेवर पोहोचला होता. बाराती आनंदाने नाचत होते. अल्पोपाहारानंतर मंडपात विवाहसोहळाही सुरू झाला. वर वधूला सिंदूर लावायला जात होता. अचानक त्याच्या मोबाईलवर असा मेसेज आला, जो पाहून तो मंडप सोडून पळून गेला.

लग्न कोणत्याही अडचणीशिवाय पार पडावे, हे सर्वांनाच हवे असते. तरीही कधी कधी असे घडते की लग्ने होता होताच राहून जातात. झारखंड राज्यातील गिरिडीहमध्ये असाच काहीसा प्रकार घडला आहे. येथील बेंगाबाद परिसरात घडलेली घटना संपूर्ण परिसरात चर्चेचा विषय बनली आहे. येथे एक वर आपले लग्न सोडून पळून गेला.

परिसरातील एका हॉटेलमध्ये मंगळवारी हा विवाहसोहळा पार पडला. वर वऱ्हाडासह वेळेवर हॉटेलवर पोहोचले होते. चारनंतर वराला स्टेजवर बसवण्यात आले. तिथे डीजेवर बाराती नाचत होते. सर्वत्र आनंदाचे वातावरण होते. खाणेपिणे चालूच होते. यानंतर वधू आल्यावर स्टेजवर जयमाला पूर्ण झाली.

मात्र, अल्पावधीत काय होणार आहे, याची कोणालाच माहिती नव्हती. जयमाला नंतर वधू-वर स्टेजवरच बसले होते. नातेवाईक आणि पाहुणे येत होते, दोघांना आशीर्वाद देत होते. भेटवस्तूंचे व्यवहार सुरू होते. यानंतर जेव्हा लग्नाची वेळ येऊ लागली तेव्हा दोघांनाही मंडपात बोलावण्यात आले.

लग्नाची वेळ आल्यावर वधू-वर लग्नाचे विधी करण्यासाठी मंडपात आले. यानंतर परंपरेनुसार पंडितांनी लग्न लावून दिले. हळूहळू सोहळा पूर्ण होत होता. सर्व विधी पूर्ण झाले. सिंदूर दानाचा एकच विधी उरला होता. दरम्यान तिथे बसलेल्या वराच्या मोबाईलवर मेसेज आला. मेसेज पाहून त्याला धक्काच बसला.

त्या मेसेजमध्ये लिहिले होते की, तुम्ही ज्या मुलीशी लग्न करणार आहात ती याआधी कुणाची तरी गर्लफ्रेंड होती. त्यात तिच्या प्रियकराचाही खून झाल्याचे लिहिले होते. हा मेसेज वराने पाहताच तो अस्वस्थ झाला. यानंतर त्याने मोबाईल बंद केला आणि तो बहाण्याने मंडपातून उठला आणि हळूच फरार झाला.

तेथे वर न सापडल्याने मंडपात एकच गोंधळ उडाला. दोन्ही बाजूंची एकमेकांशी हाणामारी सुरू झाली. यानंतर पोलिसांना माहिती मिळाली. पोलिस तेथे पोहोचताच दोन्ही पक्षांनी एकमेकांवर आरोप-प्रत्यारोप सुरू केले. पोलीस सध्या या प्रकरणाचा तपास करत आहेत. त्याचवेळी, काही दिवसांपूर्वी सरिया रेल्वे ट्रॅकवर वधूच्या प्रियकराचा मृ-त-दे-ह सापडल्याची माहिती मिळाली आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *