कुठल्या अभिनेत्रींपेक्षा कमी नाही आर माधवन ची पत्नी सरिता, फोटो पाहाल तर ऐश्वर्या, कतरीना ला सुद्धा विसरून जाल..पहा फोटो…”

Entertenment

प्रसिद्ध अभिनेते आर माधवन यांचा आज वाढदिवस आहे. त्यांचा जन्म 1 जून 1970 रोजी जमशेदपूर, झारखंड येथे झाला. त्याचे पूर्ण नाव रंगनाथन माधवन असून त्यात ‘रंगनाथन’ हे त्याच्या वडिलांचे नाव आहे. माधवनने मुंबईच्या केसी कॉलेजमधून पब्लिक स्पीकिंगमध्ये पोस्ट ग्रॅज्युएशन केले आहे. शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर ते शिक्षक म्हणून काम करू लागले.

चित्रपटांमध्ये येण्यापूर्वी माधवनने अनेक टीव्ही मालिकांमध्ये काम केले होते.माधवनने ‘रंग दे बसंती’, ‘3 इडियट्स’, ‘तनु वेड्स मनू’, ‘तनु वेड्स मनु रिटर्न्स’मध्येही महत्त्वाच्या भूमिका साकारल्या आहेत. हे त्यांचे अविस्मरणीय चित्रपट आहेत. याशिवाय तो साऊथ चित्रपटांमध्येही काम करतो. माधवनचे दक्षिणेत खूप चाहते आहेत.

बॉलिवूडचे चाहते त्याला मॅडी नावानेही ओळखतात. तुम्हाला माधवनबद्दल चांगलेच माहित असेल, पण आज आम्ही त्याच्या पत्नीबद्दल सांगणार आहोत. माधवनने ‘रेहना है तेरे दिल में’ या चित्रपटातून मुख्य अभिनेता म्हणून आपल्या करिअरची सुरुवात केली. या चित्रपटात त्याच्यासोबत दिया मिर्झा दिसली होती.

माधवन अर्थातच काही चित्रपट करतो पण त्याच्या चाहत्यांची कमी नाही. माधवनने सरिता बिर्जेसोबत 1999 मध्ये सात फेरे घेतले. पण हे नाते लग्नापर्यंत कसे पोहोचले याची कथा काही कमी मनोरंजक नाही. दोघांची पहिली भेट 1991 मध्ये कोल्हापुरात झाली होती. शिक्षण पूर्ण केल्यानंतर माधवनने संवाद आणि सार्वजनिक भाषणाचे वर्ग घेण्यास सुरुवात केली.

याचदरम्यान त्यांची सरिताशी भेट झाली. क्लासेस संपल्यावर सरिताला एअरहोस्टेसची नोकरी लागली, मग एक दिवस ती माधवनचे आभार मानायला आली. सरिताने त्याला जेवायला सांगितले आणि त्यामुळे दोघांची मैत्री झाली. त्यांच्या नात्याबद्दल एका मुलाखतीत माधवनने सांगितले होते की, ‘सरिता माझी विद्यार्थिनी होती.

एके दिवशी तिने मला बाहेर जेवायला सांगितले. मी एक गडद मुलगा होतो, म्हणून मला वाटले की ही माझ्यासाठी एक संधी आहे. हळूहळू आमची मैत्री झाली आणि मला ती आवडू लागली. मी हे नाते पुढे जाऊ दिले. सुमारे आठ वर्षे डेटिंग केल्यानंतर दोघांनी 1999 मध्ये लग्न केले. पारंपारिक तमिळ पद्धतीने त्यांचा विवाह झाला.

त्यांना वेदांत नावाचा मुलगा आहे, ज्याचा जन्म 2005 साली झाला. दोघेही एकमेकांसोबत खूप खुश आहेत. माधवनही आपल्या मुलासोबतचे अनेक फोटो शेअर करत असतो. माधवनची पत्नी लाइमलाइटपासून दूर राहणे पसंत करते. त्याचे ऑस्ट्रियामध्ये कपड्यांचे दुकान आहे. याशिवाय ती फ्लाइट अटेंडंट देखील आहे.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *