विवाहित असूनही या अभिनेत्रींच्या प्रेमात संपूर्ण वेडे होऊन गेले होते अनुपम खेर , बोलले लग्न करेल तर हिच्यासोबतच, पहा अभिनेत्रीचा फोटो…”

Entertenment

अनुपम खेर 66 वर्षांचे झाले आहेत. 7 मार्च 1955 रोजी शिमला येथे जन्मलेल्या अनुपमचे वडील लिपिक होते तरीही त्यांना त्यांच्या पावलावर पाऊल ठेवायचे नव्हते. त्यामुळे शिमल्याच्या डीएव्ही शाळेतून शिक्षण घेतल्यानंतर तो मुंबईत आला, पण यश इतके सोपे नव्हते. आपल्या संघर्षाच्या दिवसांत त्यांनी अनेक रात्री मुंबईच्या रेल्वे स्टेशनवर झोपून काढल्या.

हे फार लोकांना माहीत नाही.त्याचा पहिला चित्रपट 1984 च्या सारांशचा मानला जातो, ज्यामध्ये 28 वर्षीय अनुपम यांनी मध्यमवर्गीय निवृत्त वृद्ध व्यक्तीची भूमिका केली होती. पण याआधीही त्याने 1971 मध्ये टायगर सिक्स्टीन आणि 1982 मध्ये आग या दोन चित्रपटात काम केले होते.

8 वेळा फिल्मफेअर पुरस्कार जिंकले आहेत.सिनेसृष्टीतील प्रदीर्घ अनुभवामुळे लोक त्यांना ‘स्कूल ऑफ अॅक्टिंग’ असेही म्हणतात. ते माजी विद्यार्थी आणि नॅशनल स्कूल ऑफ ड्रामाचे माजी अध्यक्षही राहिले आहेत. त्यांना भारत सरकारचा पद्मश्री पुरस्कारही मिळाला आहे. आता आपण अनुपम यांच्या वैयक्तिक आयुष्याबद्दल बोलूया.

तर त्यांचे पहिले लग्न मधुमालतीसोबत झाले होते. विवाहित असूनही तो किरण खेरच्या प्रेमात पडला. किरण देखील विवाहित होती आणि एका मुलाची आई होती. खरंतर दोघेही एकत्र काम करायचे आणि मग दोघेही एकमेकांना आवडू लागले. त्यानंतर दोघांनीही आपल्या जोडीदाराला घटस्फोट देऊन लग्न केले.

किरण खेर यांच्या पहिल्या पतीचा मुलगा सिकंदर खेर हा अनुपम खेर यांचा सावत्र मुलगा आहे. किरणने एका मुलाखतीत सांगितले होते – मी बॉम्बेला आले.मी गौतम बॅरीशी लग्न केले आणि काही काळानंतर आम्हाला वाटले की लग्न सक्सेस होणार नाही. मी आणि अनुपम तेव्हाही चांगले मित्र होतो,

एकत्र परफॉर्म करत होतो. मला आठवतं आम्ही नादिरा बब्बरच्या नाटकासाठी कोलकात्याला जात होतो. त्या प्रवासात मला कळले की आपल्यातील बॉन्डिंग काहीतरी वेगळे आहे.अनुपम यांनी त्यांच्या करिअरमध्ये 500 हून अधिक चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. ते अजूनही चित्रपटांमध्ये सक्रिय आहे.

चार दशकांच्या कारकिर्दीत त्यांनी प्रत्येक शैलीतील चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. त्यांनी ‘कर्मा’, ‘तेजाब’, ‘राम लखन’, ‘दिल’, ‘सौदागर’, ‘1942 अ लव्ह स्टोरी’, ‘रूप की रानी चोरों का राजा’ आणि ‘हम आपके है कौन’, ‘यासारखे चित्रपट केले आहेत. तसेच कुछ कुछ होता है, ‘मोहब्बतें’, ‘वीर जरा’, ‘रंग दे बसंती’, ‘खोसला का घोसला’, ‘ए वेन्सडे डे’.

‘स्पेशल 26’ असे चित्रपट केले आहेत. अनुपम यांनी चित्रपटांव्यतिरिक्त टीव्हीमध्येही काम केले आहे. त्यांनी अनुपम खेर शो: कुछ भी हो सक्ता है आणि प्रश्न 10 करोड का सारखे शो केले आहेत.यासोबतच त्यांनी टीव्ही शो आणि त्यांच्या प्रोडक्शन हाऊस अंतर्गत काही चित्रपटांची निर्मिती केली.

ज्यात इम्तिहान (1994), बंगाली चित्रपट बारीवाली (2000), मैने गांधी को नही मारा (2005), तेरे संग (2009) यांचा समावेश आहे. ते केवळ हिंदी चित्रपटांमध्येच नाही तर न्यू अॅमस्टरडॅम, मिसेस विल्सन यासारख्या मालिकांसह अमेरिकन आणि ब्रिटिश मालिकांमध्ये ही दिसले आहेत. सध्या ते आपल बराचसा वेळ अमेरिकेत घालवत आहेत.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *