असे ठिकाण जिथे नवस फेडण्यासाठी मुलींना सर्वांसमोर काढावे लागतात त्यांचे कपडे , आजही इथे हजारो संख्येमध्ये लटकलेले आहेत स्रियांचे आंतरवस्त्र..यामागचे कारण हि आहे तितकेच खतरनाक..”

Entertenment

भारतात, लोक त्यांच्या इच्छा पूर्ण करण्यासाठी कठोर तपश्चर्या करून त्यांचा इष्टदेवाला प्रसन्न करतात. काहीजण डोक्याचे केस दान करतात तर काही अनवाणी पायांनी लांब अंतर पार करतात. जरी असे अनेक देश आहेत जिथे लोक नवस पूर्ण करण्यासाठी विचित्र गोष्टी करतात.आज आम्‍ही तुम्‍हाला अशाच एका ठिकाणाविषयी सांगणार आहोत.

जिथे स्त्रिया पोचताच ब्र काढून दोरीवर लटकवतात. यानंतर, ती नवस मागते आणि तिचे अंतर्वस्त्र तेथेच सोडून देते. तुम्ही सर्वांनी न्यूझीलंडच्या सौंदर्याबद्दल ऐकले असेलच, हा देश अनेक कारणांसाठी प्रसिद्ध आहे, त्यापैकी आज आम्ही तुम्हाला एका विचित्र कारणाविषयी सांगणार आहोत.

होय, न्यूझीलंडची कार्डोना आपल्या वेगळ्या गोष्टीसाठी ओळखली जाते. येथे एक खास कुंपण आहे, ज्यावर हजारो महिलांचे अंतर्वस्त्र टांगलेले आहे. या ठिकाणी महिला ब्रा टांगण्यामागे एक खास कारण आहे, जे तुम्ही याआधी कधीच ऐकले नसेल. वास्तविक, अनेक महिला आपल्या मनाची इच्छा पूर्ण करण्यासाठी येथे येतात.

आणि नवस मागितल्यानंतर कपड्याच्या आतून ब्रा काढून कुंपणाला लटकवतात. त्याची वेगळी ओळख असल्यामुळे आता कार्डोना हे एक प्रसिद्ध पर्यटन स्थळ बनले आहे. वायरवर लटकलेल्या ब्राची कहाणी ऐकण्यासाठी अनेक पर्यटक येथे पोहोचतात. वास्तविक, या ठिकाणाविषयी अनेक प्रकारच्या कथा प्रचलित आहेत,

ज्या महिला ब्रा काढतात आणि लटकवतात त्यांच्याही वेगवेगळ्या समजुती आहेत. असे केल्याने मनातील इच्छा पूर्ण होतात, असे अनेकांचे म्हणणे आहे, त्यामुळे येथे येणाऱ्या महिलांची संख्या दिवसेंदिवस वाढत आहे. यासोबतच तारांवर टांगलेल्या ब्राचे प्रमाणही वाढत आहे.

असे म्हटले जाते की बहुतेक महिला आपल्या आवडत्या जीवनसाथी शोधण्याच्या आशेने येथे येतात. असे म्हटले जाते की जर महिलांनी त्यांची ब्रा काढून टांगली तर त्यांना त्यांचा आवडता जीवनसाथी मिळतो. मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, 1999 मध्ये या ठिकाणी चार ब्रा लटकलेल्या दिसल्या होत्या,

मात्र आजपर्यंत या ब्रा कोणाकडून लटकवल्या गेल्या होत्या हे कळू शकलेले नाही. कालांतराने वायरवरील ब्राची संख्या वाढत गेली. अनेक स्त्रिया आता येथे येतात आणि त्यांच्या ब्रा लटकवतात. हे पाहून आता हे ठिकाण इतकं प्रसिद्ध झालं आहे की इथे ब्रा टांगण्याची परंपरा सुरू झाली आहे.

वायरमधून ब्रा देखील चोरीला जात असल्याचे सांगण्यात येत आहे, चोर रात्री अंडरगारमेंट्स चोरायचे. मात्र ब्राच्या चोरीबरोबरच त्यांची संख्याही वाढली. आता जो कोणी न्यूझीलंडला भेट द्यायला येतो तो या ठिकाणी एकदा नक्की भेट देतो. अनेक पर्यटक महिलाही याठिकाणी आशीर्वाद मागून ब्रा लटकवतात.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *