हुंडा दिला नाही म्हणून सुनेला मा-रू-न घाईघाईत जा-ळू-न टाकत होते तिच श-री-र, अचानक पोलीस आले आणि ज-ळ-त्या चि-ते-तून काढला मृ-तदे-ह आणि मग…”

Entertenment

बागपतमध्ये हुंड्यासाठी विवाहितेची ह-त्या करण्यात आली होती.ह-त्येनंतर महिलेच्या मृ-त-देहावर अंत्यसंस्कार करण्यात येत होते.दरम्यान,पोलिसांनी पोहोचून मृ-त-देह जळत्या चि-तेतून बाहेर काढला.पोलिसांनी जळत्या चि-तेतून मृ-त-देह आणि महिलेचा फाईल फोटो काढला.उत्तर प्रदेशातील बागपत जिल्ह्यातून हुंड्यासाठी ह-त्येची घटना समोर आली आहे.

ह-त्येनंतर सासरचे लोक घाईघाईने अंत्यसंस्कार करत होते,त्याच दरम्यान कोणीतरी पोलिसांना या प्रकरणाची माहिती दिली.पोलिसांनी घटनास्थळी पोहोचून महिलेचा मृ-त-देह जळत्या चि-तेतून बाहेर काढला.आणि पोस्टमार्टमसाठी पाठवला.टिकरी शहरात हुंड्याच्या मागणीवरून सासरच्यांनी विवाहितेची ह-त्या केली.

ह-त्ये-नंतर कुटुंबीयांनी अंत्यसंस्कार करण्यासाठी स्मशानभूमीकडे धाव घेतली.मृ-तेच्या पालकांना माहिती मिळताच त्यांनी पोलिसांना कळवले आणि पोलिसांनी मृ-त-देह जळत्या चि-तेतून अर्धवट जळालेल्या अवस्थेत बाहेर काढला.कुटुंबीयांनी महिलेचा पती आणि सासूसह आणखी चौघांविरुद्ध पोलिसांकडे तक्रार दाखल केली आहे.

टिकरी येथील रहिवासी असलेल्या सोनूचे सात महिन्यांपूर्वी गंगरौल पोलीस स्टेशन चोला बुलंदशहर येथील रहिवासी नीलमसोबत लग्न झाले होते.बुधवारी सायंकाळी नीलम (२५ वर्षे) या महिलेचा संशयास्पद मृ-त्यू झाला.महिलेचे सासरचे लोक तिच्यावर अंतिम संस्कार करत होते.दरम्यान,पोलीस घटनास्थळी पोहोचले.

पोलिसांनी मृ-त-देह चि-तेतून अर्धवट जळालेल्या अवस्थेत बाहेर काढला.इन्स्पेक्टर डोघाट भूपेंद्र सिंह यांनी सांगितले की,बुधवारी संध्याकाळी मृ-त महिलेच्या नातेवाईकांनी डायल 112 वर कॉल केला. आणि तक्रार केली की त्यांच्या मुलीला सासरच्या लोकांनी जिवे-मारले आहे.माहिती मिळताच पोलीस टिकरी गावात पोहोचले.

तेथे महिलेचा मृ-त-देह अंत्यसंस्कारासाठी स्मशानभूमीत नेण्यात आल्याची माहिती मिळाली.यानंतर पोलीस स्वतः स्मशानभूमीत पोहोचले आणि जळत्या चि-तेतून मृ-त-देह बाहेर काढला.गुरुवारी मृ-त महिलेचे वडील कृष्णा,बहीण रितू,रिया,भाऊ सागर,काका गुलशन,युवराज,संजय,अशोक टिकरी येथे पोहोचले.

मृ-ता-च्या वडिलांनी सासू,पतीसह चौघांविरुद्ध फिर्याद दिली आहे.सासरचे लोक त्यांच्या मुलीकडे हुंड्याची मागणी करत असल्याचा आरोप मृ-त महिलेच्या कुटुंबीयांनी केला आहे.हुंड्याची मागणी पूर्ण न केल्याने तिच्यावर अ-त्या-चार करण्यात येत होते.ते हुंड्यात मोठ मोठ्या गोष्टींची मागणी करत होते.

याचा राग येऊन सासरच्यांनी मुलीची ह-त्या केली.याप्रकरणी गुन्हा दाखल करण्यात येत असल्याचे निरीक्षक भूपेंद्र सिंह यांनी सांगितले.मृ-त महिलेचा अर्धा जळालेला मृ-त-देह पोस्टमॉर्टमसाठी पाठवण्यात आला आहे.नामांकित आरोपींच्या अटकेसाठी छापा टाकण्यात आला,मात्र आरोपी फरार झाले.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *