हि तुझी पत्नी आहे, तिला मा-र-हा-ण करू नको…’ असं बोलून या निर्दयी पित्याने 9 वर्षाच्या त्याच्या चिमुकलीला विकून टाकले.. आणि मग..”

Entertenment

कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करण्यासाठी वडिलांनी यापूर्वी आपल्या 12 वर्षांच्या मुलीलाही विकले होते.अन्नाची तल्लफ झाल्यावर आता त्याच्या दुसऱ्या मुलालाही या सगळ्यास सामोरे जावे लागले.तालिबान आल्यापासून अफगाणिस्तानातून सातत्याने वेदनादायक बातम्या येत आहेत.

दरम्यान,एका अफगाण वडिलांना आपल्या कुटुंबाचे पोट भरण्यासाठी आणि त्यांना जिवंत ठेवण्यासाठी आपल्या 9 वर्षांच्या मुलीला विकण्यास भाग पाडले जाते.मुलीला 55 वर्षीय व्यक्तीला विकण्यात आले.सीएनएनच्या वृत्तानुसार,अब्दुल मलिकने गेल्या महिन्यात त्याची 9 वर्षांची मुलगी परवाना मलिक हिला 55 वर्षीय व्यक्तीला विकली होती.

अब्दुलकडे कुटुंब वाढवण्यासाठी पैसे शिल्लक नव्हते,त्यामुळे त्याने आपल्या मुलीचा सौदा केला.अब्दुल मलिकच्या कुटुंबात आठ जण असून सर्वजण मदत छावण्यांमध्ये राहत आहेत.कुटुंबाचा उदरनिर्वाह करण्यासाठी त्याने यापूर्वी आपल्या 12 वर्षांच्या मुलीलाही विकले होते.खायला पडल्यानंतर आता त्याला दुसऱ्या मुलीच्या परवान्यालाही सामोरे जावे लागले.

अहवालानुसार,या अफगाण वडिलांना आपल्या मुलीला 55 वर्षीय व्यक्तीला बालवधू म्हणून विकण्यास भाग पाडले गेले,जेणेकरून तो आपल्या कुटुंबासाठी अन्न विकत घेऊ शकेल.अब्दुल मलिक म्हणजेच त्या मुलीचे वडील ढसाढसा रडला आणि म्हणाला- ‘आता ही तुमची (कोर्बन) वधू आहे,कृपया आजपासून तुम्हीच तिची काळजी घ्या.

आता जबाबदारी तुमची आहे,तिला मारू नका’.त्यांच्याकडे दुसरा पर्याय नसल्याचे परवानाच्या कुटुंबीयांनी सांगितले.ते अशा निराधार कुटुंबांपैकी एक आहेत ज्यांना जगण्यासाठी आपल्या तरुण मुली विकायला भाग पाडले जात आहे.अफगाणिस्तानात अशी अनेक कुटुंबे आहेत ज्यांना आपल्या मुली विकायला भाग पाडले जाते.

परवानाने सीएनएनला सांगितले की, ‘माझ्या वडिलांनी मला विकले कारण आमच्याकडे रोटी,तांदूळ किंवा पीठ नाही.त्यांनी मला एका वृद्धाला विकले आहे.त्याच वेळी तिचे वडील अब्दुल म्हणाले- ‘आपल्या मुलीला विकल्याच्या अपराधाने तो ‘ आतून तुटून गेला आहे’ आणि रात्री झोपू शकत नाही.’

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *